Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเล่นเกมส์ บอร์ดมันบอกว่า System Fail .. ตลอดเลยไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเล่นเกมส์ บอร์ดมันบอกว่า System Fail .. ตลอดเลยไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

คือเวลาผมเล่นเกมส์บอร์ดมันจะบอกว่า System Fail อะไรสักอย่างครับฟังออกแต่ System Fail ครับ อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ เพิ่งเป็นได้ไม่นานครับ

Spec

AMD 2500+
    A7N8x-e deluxe
    ram 1 g
    Asus 9600XT
    HDD 250 G
    PSU 350W ติดเคส

การ์ดจอผมเดิมๆไม่ได้ OC ครับแต่เปลี่ยนพัดลมเพราะอันเดิมของมันไม่หมุนแล้ว ผมลองจับ sink ตอนเล่นเกมส์ก็ไม่ร้อนนะครับ Sink ของ CPU ก็ไม่ร้อนครับ ลงวินโดวใหม่ก็ไม่หาย ใน Bios ผม Disable Speech แล้วมันก็ยังเตือนอยู่ดีครัย แต่เวลาเล่นเกมส์มันก็ปกตินะครับภาพไม่แตกสีไม่เพี้ยนบางทีผมต้องปิดเสียงเล่นเกมส์เพราะรำคาญเสียงมันพูด - -" แต่ไม่กล้าเล่นนานกลัวมีปัญหาภายหลัง ไงขอรบกวนหาวิธีแก้หน่อยครับขอบคุณครับ

ปล. เวลาไม่เล่นเกมส์ เครื่องปกติครับไม่มีเสียงพูด
    ปล2. อันนี้ไม่ชัวร์ครับคือผมลองเล่นเกมส์บน Vista ไม่มีเสียงเลยครับแต่ไม่ชัวร์ครับพอดี HDD อีกตัวไม่ค่อยดีเปิดนานแล้วค้างเลยเทสไม่ได้จริงจัง
Working...
X