Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรด Amd เล่นเกมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรด Amd เล่นเกมทีครับ

สเปคปัจจุบัน

3600+ x2 90nm
    M2N-E
    Corsair VS 512x2 667 dual
    7600gs
    psu NoName 420w

ก็ราวๆนี้อ่าครับ งบซัก10k ละกัน +- นิดหน่อยนะครับ

ฝักใฝ่ATIครับ จอปัจจุบัน 17"LCD ขอบคุณครับบบ

ปล. ไม่อยากเปลืองไฟมากนะครับ

อืมส์ ถ้าติดตรง supply ก็ต้องใช้การ์ดจอไม่โหดมาก แรมก็น่าเพิ่ม

Comment

แฮะๆ ขอขุดซักจึกนะครับ

Comment

ขอขุดอีกทีฮะ ไม่มีคนตอบเลย

Comment

แหม ไม่ค่อยมีคนตอบเรย
          พอดีผมว่าจะอัพเหมือนกัน

กะว่าจะซัด
          AMD 8450 = 3750
          Gigabye 770-ds3 = 2600
          แล้วก้อแรมซัก 4 Kingmax (ถูกโคตร แต่ของไม่ค่อยมี) 1066 2GB x2 = 2300

ม่ายถึงหมื่นพอดี
          ไม่กล้าลงทุนดีมากไปฮะ
          เพราะว่าไงๆเด๋วก้อต้องเปลี่ยน platform ตาม AM3 กะ Core i7

แต่ผมกะว่าจะรอเก็บตังไปซัดการ์ดจอ
          4870 ทีหลังหน่ะ

Comment

!!!! เปลี่ยนบอร์ดเลยหรออออ

ที่เล็งๆไว้ซักแค่ 5000+ - 6000+ เองครับ

แล้วก็การ์ดจอซัก 4850 หรือ 4830 ถ้ามันไม่ต่่างกันมากอย่างที่ผลเทสออกมาอ่านะ

แล้วก็แรมเป็น ddr2 800 4gb พวกที่น่าจะลากได้สบายๆหน่อย

เผื่อจาเอามาลากแบบซิงค์เดิมๆหน่อยครับ แนะนำpsuด้วยก็ดีครับ

Comment

ขอขุดครับ

อ่อ ขอจัดมาOCด้วยนะครับ ตอนนี้อยากอัพcpu กับramก่อนอ่ะครับ

อยากทราบว่าram ตัวไหนเอามาoc คุ้มสุดครับ แล้วก็cpu x2 ตัวไหนที่ocแล้วคุ้มอ่ะครับ

Comment

ขออนุญาตดันครั้งสุดท้ายนะครับ

ไม่มีใครตอบจาปล่อยตกแล้วครับ Y-Y

Comment

Working...
                X