Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับการเล่น internet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับการเล่น internet

คือมีปัญหาว่า ใช้ internet อยู่ปกติ
    ใช้ๆอยู่ มันก็ can't find server พอเช็คที่ router
    มันเหมือนกับไม่มีสัญญาณ
    ต้องดึงปลั๊ก router ออก แล้วเสียบใหม่ถึงใช้ได้
    แต่สักพักก็เป็นอีก
    มันเป็นที่อะไรครับ ซึ่งแต่ก่อนไม่เคยเป็น
    thanks

Router รุ่นอะไรครับ

Comment

D LINK 2640T ครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

Router ใกล้ไปแล้ว ไม่ก็สัญญาณเน็ตแกว่งครับ

Comment

ต้องทำไงครับ
          หรือว่าทำใจ ซื้อใหม่
          ขอบคุณครับ

Comment

คือ ผมอยากจะบอกว่า ใช้รุ่นเดียวกันเลย

ใช้มา 4 ปีแล้ว รุ่นนี้ผมได้ประกัน 2 ปี ในช่วง 2 ปี เคลมไป 2 ครั้ง

จนถึงตอนนี้ก็คืออาการปกติ จนผมชินซะแล้ว

ต้องดึงปลั๊ก router ออก แล้วเสียบใหม่ถึงใช้ได้
            แต่สักพักก็เป็นอีก
            ปัญหามันคือความร้อนครับ พอโหลดหนัก ๆไฟกระพริบถี่ ๆ อยู่ได้ วัน-2 เปิดทั้งวันทั้งคืนก็เป็นอีก

ผมแก้ปัญหาโดยหาเวลาปิดเครื่องวันละ 2 ชม รวมทั้งคอมด้วยครับ แก้ปัญหานี้ได้

Comment

tot หรือ true คับ เรื่องปกติของเขานะ
              ความร้อนเราเตอร์มีส่วนครับ

Comment

Working...
              X