Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-ROM มันไม่ Autoplay

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-ROM มันไม่ Autoplay

ยกตัวอย่างนะครับ ปกติถ้าเราใส่แผ่น Windows เข้าไป มันก็จะ Autoplay ขึ้นหน้าต่างติดตั้ง Windows ให้เราแบบนี้ครับ

แต่ตอนนี้ใส่แผ่น Windows เข้าไป มันกับมันกลับขึ้นแบบนี้แทนครับ

คำสั่ง Autoplay ตรงนี้ก็หายไป

ทั้งที่ผมเองก็ใช้โปรแกรม Tweak UI เพื่อตั้งค่าให้มัน Autoplay แล้ว

วิธีแก้ใน google ลองเกือบทุกวิธีแล้วก็ไม่ได้ผล รบกวนด้วยครับ

ปล. มันไม่ได้เป็นเฉพาะแผ่น Windows นะครับ (ในที่นี้เป็นการนำมาเป็นตัวอย่าง) มันเป็นกับทุกแผ่นที่สามารถ Autoplay ได้ครับ
    Last edited by chatri13; 5 May 2009, 06:34:03.

วินโดวที่ใช้ เป็นตัวเพียวหรือตัวไหนอ่า

สงสัยโดนถอดออกไปตั้งแต่โฒวินโดวมั้งครับ

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
      วินโดวที่ใช้ เป็นตัวเพียวหรือตัวไหนอ่า

สงสัยโดนถอดออกไปตั้งแต่โฒวินโดวมั้งครับ
      วินโดว์ที่ใช้เป็นตัวเดิมซึ่งปกติมันก็รันได้ครับ
      ไม่เกี่ยวกับแผ่นแน่นอนครับ ไม่รู้ว่าไปทำอีท่าไหนเหมือนกันถึงได้เป็นแบบนี้

Comment

Working...
      X