Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ยังไงดีครับ

เวลาใช้ ms-word มันจะชอบขึ้น "หน่วยความจำไม่พอ" ทำไงได้บ้างครับ(เป็นบ่อยมากๆ)
    จะเป็นเฉพาะ word นะครับ อย่างอื่นไม่ขึ้น.....T T

ปล.1 ลง office ใหม่หลายรอบแล้ว เปลี่ยนแผ่นใหม่ก็แล้ว
    ปล.2 เคยลองเปลี่ยน ram เปลี่ยน slot ก็ไม่หายครับ

hdd ท่านเต็มรึป่าว

Comment

office เวอร์ชั่นไหน ?

Comment

Originally posted by dears View Post
        office เวอร์ชั่นไหน ?
        office 2000 ครับ...
        hDD เหลืออื้อเลยครับ

Comment

T_T....

Comment

ลองตามนี้ดูก่อนเน้อว่าจะหายหรือเปล่า หรือไม่ก็ลองอัพเดทตัวoffice 2000 ถ้ายังไม่หายอีกเชื่อแน่ว่าเกิดจากความผิดพลาดของโปรแกรมแล้วหละ ผมก็เคยเจอแต่ซักพักมันหายได้เองเลย สงสัยมันหายเพราะผมไปอัพเดทมันมั้ง(อันนี้ไม่ทราบสาเหตุที่แท้จริงของมันเหมือนกันนะ) แต่หลังจากนั้นเปลี่ยนเป็น office xp อาการเหล่านี้เลยไม่มากวนใจแล้ว ลองทำตามขั้นตอนนี้ดูก่อนแล้วกันครับ....
            http://support.microsoft.com/default...b;en-us;255177

Comment

ออฟฟิต XP เครื่องที่บริษัทยังเป็นอาการนี้เลยบางที่ มันรู้มันแฮ็ง ที่อะไร

Comment

เป็นปัญหาที่น่าปวดหัวที่สุดเลยครับ

เจอมาหลายปีแล้ว ทุกวันนี้ก็ยังหาสาเหตุแน่นอนไม่ได้

อัพเดตไม่ได้ ใช้แผ่นพันทิพย์ ได้แต่ลงวินใหม่

หายบ้างไม่หายบ้าง เซงจิงๆ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                  เป็นปัญหาที่น่าปวดหัวที่สุดเลยครับ
                  เจอมาหลายปีแล้ว ทุกวันนี้ก็ยังหาสาเหตุแน่นอนไม่ได้
                  อัพเดตไม่ได้ ใช้แผ่นพันทิพย์ ได้แต่ลงวินใหม่
                  หายบ้างไม่หายบ้าง เซงจิงๆ
                  มีปัญหาแล้วไม่รู้จะบอกเค้ายังไง

Comment

ลอง Office 2007 สิ

Comment

ถ้ามั่นใจว่าแรมมีมากพอแล้วลองดูที่ Visual Memory ครับ
                      ถ้าตั้งไว้น้อยไปมันมักจะมีปัญหาแบบนี้ครับ ผมเคยลองเพิ่มเป็็น 1536-1536 มันก็หายครับ

Comment

Working...
                      X