Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xeon กะตระกูล C2Q ต่างกันยังไงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xeon กะตระกูล C2Q ต่างกันยังไงอ่ะครับ

อยากรู้อ่ะครับแหะๆ

แล้ว Xeon นี่ของ board SV ใช่มั้ยครับ? แต่ C2Q นี่ของสำหรับ home user

แล้ว Xeon นี่มัน 4 core แท้มั้ยอ่ะครับ อยากรู้ๆ

เท่าที่ผมรู้มาก็คือ Xeon ทำงานเกี่ยวกับ Server ได้ดีกว่า C2Q ทั่วไปอะครับ ทำงานพวก Web Application ต่างๆดีกว่า

Comment

Xeon 4core ไม่แท้ครับ

ส่วนเทียบกับ C2Q ก็ใช้กันคนละงานครับ xeon มันแรงจริง แต่มันทำมาสำหรับคำนวณแบบจำนวนเต็มมากกว่าครับ ถ้าเป็น C2Q ถนัดพวก float มากกว่า (พวกเกมส์)

Comment

พูดถึง Xeon 30XX รึเปล่าคับ อันนั้นรู้สึก core 2 ดีๆนี่เอง สเปกเหมือนกันเด๊ะ เบื้องลึกต่างกันยังไงไม่ได้อ่าน รู้แต่ว่าเอามาใส่บอร์ดชิพ975ได้ 965ไม่ได้ -*-

Comment

อ๋อ ครับ แล้วถ้างั้นถ้าผมจะเอามาใช้กับพวกงาน 3D หรือ render 3D ตรงนี้ไม่ทราบว่า c2Q กะ Xeon อะไรจะดีกว่ากันอ่ะครับ

Comment

ถ้าเป็น Series 3 Xeon หล่ะก็ ไม่ต่างกันครับ
            อย่างเช่น Xeon 3070 จะเทียบเท่า E6700
            Xeon 3060 = E6600
            Xeon 3050 = E6400
            Xeon 3220 = Q6600
            Core เดียวกันเลย แต่ว่ากันว่าเป็นเกรดที่ดีกว่าอะไรทำนองนั้นแหละครับ

Comment

ความจริงมันก็ตัวเดียวๆกันแหละคับ
              แต่เค้าว่าว่าเลือกมาเป็นพิเศษสำหรับ sv
              จะได้ทำงานหนักได้เรื่อยๆ

Comment

ตามลายเซ็นผมเลยครับ อิอิ love xeon

Comment

ครับ แล้วพอดีไปเห็นนี่มาครับ

Xeon 3 แบบ

มันต่างกันยังไงอ่ะครับ เห็นราคา***งกันลิบลิ่วเลย

Comment

Working...
                  X