Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ 8800 GTS G92 จะต้องใส่กับ MB X38 อย่างเดียวเลยเหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ 8800 GTS G92 จะต้องใส่กับ MB X38 อย่างเดียวเลยเหรอคับ

ผมใช้ Socket AMD อยู่อ่าครับ แล้วผมจะเปลี่ยน VGA Card แต่พอไปถามคนที่รู้ดูเขาบอกว่า
    "8800 GTS G92 ใส่กับ Mainboard X38 ถึงจะดี ถ้าไม่ถึงก็เอา 8800 GTX เหอะ" แต่ผมมาดูแล้ว X38 มันเป็นของ INTEL อ่าครับ แล้วผมใช้ AMD อยู่อ้ะ T-T คือมันจะใช้ MB อื่นๆ ไม่ได้เลยเหรอครับ แล้ว Mainboard X38 มันราคาประมาณเท่าไรอ่าครับ
    Last edited by FrieeZe; 13 Mar 2008, 18:21:50.

ใครช่วยผมได้ผมจะขอบคุณมากๆเลยครับ ผมสนใจคอมพิวเตอร์มากๆเลย และอยากจะเล่นมากๆด้วยนะครับ

Comment

ช่วยผมด้วยยยย!!!

Comment

ก็ต้องดู m/b ของหลานก่อนว่ามันเป็น slot อะไร มันไม่เกี่ยวหรอกว่าต้องใช้กับ amd หรือใช้กับ intel
        8800 GTS G92 ต้องใช้ slot pci-e 16x ถ้า m/b หลานมีมีก็ใส่ได้ ส่วนจะดีหรือไม่ดี ก็ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์อื่น ๆ อีกนั้นแหละ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
          ก็ต้องดู m/b ของหลานก่อนว่ามันเป็น slot อะไร มันไม่เกี่ยวหรอกว่าต้องใช้กับ amd หรือใช้กับ intel
          8800 GTS G92 ต้องใช้ slot pci-e 16x ถ้า m/b หลานมีมีก็ใส่ได้ ส่วนจะดีหรือไม่ดี ก็ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์อื่น ๆ อีกนั้นแหละ
          ขอบคุณครับ ได้ ความรู้เพิ่ม

Comment

โอ้ย ขอบคุงหลายๆๆๆๆ ผมได้ความรู้เพิ่ม แย้วววว!!!

Comment

แต่สรุปว่า มันไม่เกี่ยวกับ X38 อะไรนั่นใช่ไหมอ่าครับ??

Comment

เมนบอร์ดที่มี Slot VGA เป็น PCI E เสียบใช้ได้หมด ไม่เกียวกับ Ship เมนบอร์ด

Comment

ผมยังใช้8800GT กะบอร์ดกากๆ ตัวละพันหน่อยๆ ยังได้เลยครับ

ขอให้มันมีช่องเสียบพอ

Comment

แ บ บนี้ ร้าน มัน คง อยาก ขาย ตัว แพง กว่า แล้ ว ล่ะ นะ -*-

Comment

ก็คงอย่างงั้น เหอๆ - -''

Comment

บอร์ดมี PCI E ป่าว ถ้ามีก็เสียบได้แต่ระวังไฟไม่พอนา ระวังให้ดีต้องคำนวนให้ดี

Comment

Working...
                        X