Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ(เกี่ยวกับแรม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ(เกี่ยวกับแรม)

คือว่าตอนนี้ผมใส่แรม DDR II 667อยู่อะครับ(1Gb 2แถว)
    แล้วผมอยากจะซื้อแรมอีกซัก2แถว แถวละ2Gb ผมควรจะซื้อ DDR II 800หรือ667ดีครับ
    เพราะบอร์ดผมมันรับได้ถึง800อยู่แล้ว แล้วมันจะมีปัญหาอะไรมั๊ยถ้าบัสมันไม่เท่ากัน??

ถ้าไส่ด้วยกัน มัยจะวิ่งเท่าตัวที่บัสต่ำสุดครับ

ถ้าจะไส่เพิ่ม แนะนำไห้ซื้อแถวล่ะ 2GB สองแถวดีกว่าครับ

อันเก่าขายทิ้งไป

Comment

Working...
    X