Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ NB การ์ดจอ ATI และมี HDMI ซักตัวครับ 35k (+- 4k)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ NB การ์ดจอ ATI และมี HDMI ซักตัวครับ 35k (+- 4k)

เท่าที่ลองเดินดู ผมเห็น ASUS รหัสอะไรจำไม่ได้น่าสนใจ
    แต่อยากได้รับคำแนะนำเยอะๆครับ เพราะมันเป็นเครื่องแรก

การใช้งานก็
    - ดูหนัง FullHD เข้า LCD TV
    - ทำงานเกี่ยวกับ Server (VMware)
    - เล่นเกมส์ (เล่นไม่บ่อย แต่เป็นเกมส์ระดับกลางค่อนไปทาง(กิน spec)สูง)

ที่ไปถูกใจมากๆอยู่ 1 ตัว คือ Dell m1330 ซึ่งเบามาก (2.1kg รวมแบต 9 cell)
    ใช้งานได้นานมาก4 ช.ม.+ จอ 13.3" กำลังดี มี remote ด้วย
    แต่การ์ดจอดันเป็น 8400GS กลัวว่าจะอยู่ด้วยกันไม่นาน (ถ้ามันมี ATI นะ จะซื้อเลย)
    เพราะถ้าเกิน 3 ปีไปแล้วผมอาจจะเอามาใช้เป็น mobile multimedia center

รบกวนเซียน Notebook ทั้งหลายด้วยนะครับ

งบขนาดนี้ได้Toshibaหรือเปล่าเอย ยังไงลองดูเป็นอีกทางเลือกนะครับ

Comment

Asus F8OS มีทุกอย่างที่ต้องการ

Comment

เรื่องของ "การ์ดจอ ATI และมี HDMI" ไม่ค่อยรู้เรื่องแฮะ รอดูคนต่อไป . . . .

Comment

นาทีนี้ต้อง Asus อีกคนละครับ

Comment

ASUS รุ่น F80S อีกเสียงคับ ใช้อยู่ๆ อิ อิ มีทุกอย่างที่ท่านต้องการ

Comment

- เล่นเกมส์ (เล่นไม่บ่อย แต่เป็นเกมส์ระดับกลางค่อนไปทาง(กิน spec)สูง)

F80S --> HD3470 ก็เอาไม่อยู่

ฺำืBenQ S42 ONLY

Comment

Toshiba มีรุ่นไหนแนะนำครับเนี่ย ผมเห็นน่าสนใจหลายตัว แต่ไม่รู้ว่าตัวไหนมันให้ HDMI
                ASUS คนแนะนำเยอะดีจัง เมื่อวานเดินผ่านๆเห็นอีกรหัสน่ะครับ แต่มี นศ. มายืนบัง(เลยมอง นศ.แทน) รูปร่างดี ขนาดก็ใช่ได้(Notebook นะ) CPU มันก็สูง มี HDMI อีกด้วย แต่ป้ายราคาโดนน้องเค้าบัง...

ฺำืBenQ S42 มันมี ATI ด้วยเหรอครับ อันนี้ไม่เคยรู้

ส่วนยี่ห้ออื่นเป็นไงกันบ้างครับ แต่ขอไม่เอา ACER นะครับ

Comment

Asus ก็ F8va centrino2 hd3650 e-sata hdmi ไม่รู้เข้าไทยหรือยัง ผมก็รอตัวนี้อยู่

http://www.asus.com/products.aspx?l1...70&modelmenu=2

อีกตัว asus f8vr ตัวนี้มีขายแล้ว ราคา 40900(ถูกลงเรื่อย ๆ) แต่การ์ดจอแค่ hd3470 หรือใกล้เคียงกับ gf8400

Comment

รู้สึกว่า Toshiba จะมี สเปกที่คุณอยากได้นะครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                      รู้สึกว่า Toshiba จะมี สเปกที่คุณอยากได้นะครับพี่น้อง
                      มันมีรุ่นไหนบ้างครับ
                      เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปดูตัวจริงถูก

Comment

Toshiba A300-1GN [Intel C2D P8400 จอ1440x900 Hi-Res]
                        Toshiba A300-15C [Intel C2D T8300 จอ1280x800]
                        Toshiba A300-15A [Intel C2D T8100 จอ1280x800]
                        ทั้ง3ตัวการ์ดจอเป็น Radeon HD3650

ไม่รู้Toshiba Thaiนำเข้ายังนะครับ แต่ผมเห็นตัวจริงมาแล้วจะบอกว่าสวยมากกก
                        จำไม่ได้ว่ามีHDMIป่าว ส่องไม่ทั่ว แต่คิดว่าน่าจะมี

อ้อ ลืมเวป >>จิ้ม<<

Comment

ราคา โตซิบ้า มันจะทำให้เรา บ้าๆๆๆๆ เอาได้ง่ายๆ นะครับ

อิอิ

Comment

โปรดระวัง SPEC เมืองนอก กับ เมืองไทย ไม่เหมือนกันนะครับ

Comment

5530G esata Hdmi fringer print มี HD3200+HD3470 เทส 06 ได้ สองพันกว่าๆแหน่ะ
                              ราคา 31900 รวม vat 34000 เอง

Comment

Working...
                              X