Announcement

Collapse
No announcement yet.

Max Payne ทะลุจอ 17.10.08

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Max Payne ทะลุจอ 17.10.08

กำลังจะได้ชมกันแล้วครับ หลังจากที่ได้ข่าวกันมานานว่าเกม MAX PAYNE เกมบู้แอคชั่น-ดรามา ชื่อก้องโลก และเป็นต้นกำเนิดเทคนิค bullet-time ในวงการเกม จะถูกนำไปสร้างเป็นภาพยนตร์จอเงิน ซึ่งพลอตเรื่องในภาพยนตร์ก็จะใช้โครงเรื่องจากเกมมาโ ดยตรง ใครเป็นสาวก พี่ MAX ก็อดใจรอกันอีกสักหน่อยครับ ตอนนี้กำลังอยู่ในขั้นตอน post - production แล้ว จะแล้วเสร็จพร้อมฉายในวันที่ 17 ตุลาคม 2008 นี้ ในสหรัฐอเมริกานะครับ ส่วนไทยเราก็คิดว่าไม่น่า***งกันเท่าไหร่ ออกจะฟอร์มยักษ์ขนาดนี้

ความเห็นส่วนตัว : ได้ยินมานานแล้วก้อเงียบไป นึกว่าจะไม่ได้ดูซะแล้ว เป็นอีกหนึ่งภาพยนต์จากเกมที่น่าติดตาม เพราะความเป็น ดราม่า ของตัวเกม และคิดว่าในรูปแบบภาพยนต์ คนจะสื่ออารมณ์จากตัวเอกของเกมได้ดีครับ แต่จะสมกับการรอคอย ต้องรอดูกัน ตุลานี้ (อย่าให้ห่วยเหมือน DOOM ก้อแล้วกัน)

รายชื่อนักแสดงครับ

Mark Wahlberg ... Max Payne เลือกนักแสดงได้เยี่ยมจริงๆ หน้าโคตรเหมือน
    Mila Kunis ... Mona Sax
    Beau Bridges ... BB Hensley
    Ludacris ... Jim Bravura
    Donal Logue ... Alex Balder
    Chris O'Donnell ... Jason Colvin
    Joel Gordon ... Owen Green
    Kate Burton ... Nicole Horne
    Rico Simonini ... Detective Amerini
    Ted Atherton ... Detective Shipman
    Bill Boyd ... Bravura's driver
    Marianthi Evans ... Michelle Payne

other cast:
    Amaury Nolasco ... Jack Lupino
    Nelly Furtado ... Christa Balder
    Andrew Friedman ... Trevor Duncan
    Conrad Pla ... Captain Bowen
    Siobhan Murphy ... Jackie
    Genadijs Dolganovs ... Misha - The Enforcer

Trailer
    http://www.vr-pcgames.com/index.php?...d=1#jreactions

เครดิต www.vr-pcgames.com

ขอบคุณครับ

เยี่ยมครับ เกมนี้เล่นแล้วสนุกดี

เนื้อเรื่องก็น่าสนใจ รอดูๆ

Comment

อืม ดู Trailer แล้ว มันเกี่ยวอะไรกับมนุษย์ที่มันมีปีกหว่า
      เล่นจบทั้งภาค 1 กับ 2 แล้ว ไม่เห็นมีอะไรที่มันผิดธรรมชาตแบบไอ้ปีกนกนั่นเลย

ปล. ภาค 2สั้นกว่าที่คิดเยอะเลยนะ

Comment

Originally posted by nununu View Post
        อืม ดู Trailer แล้ว มันเกี่ยวอะไรกับมนุษย์ที่มันมีปีกหว่า
        เล่นจบทั้งภาค 1 กับ 2 แล้ว ไม่เห็นมีอะไรที่มันผิดธรรมชาตแบบไอ้ปีกนกนั่นเลย

ปล. ภาค 2สั้นกว่าที่คิดเยอะเลยนะ
        ผมว่า มันไม่เกี่ยวอะไรกับ ที่มีปีกหรอกครับ ที่เขาแสดง ตัวมีปีกออกมานั้น

คงจะสื่อประมาณ ว่า พระเจ้าจับปีศาจ เป้นคนก็ ตำรวจจับผู้ร้ายอะไร ประมาณนั้นมากกว่า

หรือดูง่ายๆ ก็อย่างเรื่อง คอนสแตนติน ที่คีอานูรีฟ เล่น เห็นปกมั้ยครับ

ประมาณนี้แหละครับ ที่เขาสื่อถึง

Comment

ตอนแรกที่เห็นมนุษย์มีปีกก็เข้าใจตาม wt25044

ว่าคงเหมือนในเกม ที่พระเอกชอบหลุดเข้าไปอยู่ในจิตใต้สำนึก

แต่พอฉากถัดมา คนที่เห็น มนุษย์มีปีกไม่ได้มีแค่ Max Payne น่ะสิ ตำรวจหญิงที่มาด้วยกันก็ดันเห็นด้วยนี่สิ

เลยคิดว่า ในหนังนี่มันต้องมีเรื่องเหนือธรรมชาติเข้ามาเกี่ยวแน่ๆ ประมาณว่าการสู้กันของ เทพกับปีศาจ

ทั้งๆ ที่ในเกมไม่มีเรื่องเหนือธรรมชาติเข้ามาเกี่ยวเลยแท้ๆ แต่ในหนังดันมีซะได้

Comment

สงสัยอยู่ครับ จำศัตรูไม่ได้ เอา 1 กับ 2 มาเล่นใหม่อยู่เนี่ย มันดี

Comment

น่าจะเอา ป๋อ ณัฐวุติ ไปเล่น เหมือนดีนะ

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
                น่าจะเอา ป๋อ ณัฐวุติ ไปเล่น เหมือนดีนะ
                เหมือนจริงๆ ด้วยแฮะ คิดได้ไงเนี่ย

Comment

ไม่เคยเล่น แต่น่าดู - -'
                  แต่แค่ Death Race ยังไม่ได้ดูเลยอะ -*-

Comment

ติดตามต่อไปครับ

หุหุ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                      เหมือนจริงๆ ด้วยแฮะ คิดได้ไงเนี่ย

Comment

หนังก็น่าสนใจดีนะครับ
                        ส่วนเกม ขอรับรองว่าสนุกสุดๆทั้ง 2 ภาคครับ
                        จัดเป็นเกมคลาสสิคเกมหนึ่ง ที่ผมหลงรักเลยล่ะครับ

Comment

วู้วๆ แหล่มเลยๆ จารอดูนะ. . . ^^

Comment

ถ้าไอ้นกนั้น มาช่วยพี่ Max จับคนร้าย

ผมเลิกดูเลยนะ

Comment

ตอนเล่นผมไม่รู้เนื้อเรื่องมันเลยอ่ะ
                              เป็นหนังจะได้รู้เรื่องซะที

Comment

Working...
                              X