Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่าสู่กันฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่าสู่กันฟัง

m3a78-cm
    5000+
    ocz 2 G x 2
    asus 3650

ผมเพิ่งประกอบคอมเป็นเครื่องแรก ตอนประมาณค่ำๆ เสร็จเรียบร้อบเปิดเครื่องไม่ยอมบูทเข้าวินโด ลองขยับโน้น ขยับนี่ ทำไงก็ไม่ติด ทำใจ เช้าค่อยดู เช้ามาถอดใหม่ทั้งหมด ลองประกอบอีกที เวงกำแย้ว ขา cpu พับไป 2 ขา ค่อยๆงัดขึ้นมาที่ล่ะนิด ขาแรก หักแย้ว ใจหายแว๊บ... ลองขา 2 งัดได้ นั้งทำใจ กะว่าจะซื้อใหม่เลย แต่ไหนๆก็ไหนๆ ลองประกอบด้วยความระมัดระวัง เปิด ดันเข้าได้ปรกติ แต่แปลกอย่างนึง ผมทำดูโอแชนแนล แรมไม่ได้ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะขาหักไปหรือป่าว เลยจำใจใส่ซิงเกิ้ลแชนแนลไปก่อน ลองเอามา oc ดู (ไหนๆก็ไหนๆ) ได้ 3.0 เกินกว่านี้ไม่นิ่งล่ะ ใครเคยเป็นบ้าง เล่าสู้กันฟังบ้างนะ

ใจเย็นๆ ครับ ตอนที่ผมประกอบใหม่ ก็ลำบากอยุ่ เดี๋ยว เวลอัพแล้ว

Comment

โชคดี ปน โชคร้าย

อิอิ

Comment

ตกลงขา cpu หักมันยังใช้ได้อีกเหรอเนี่ย โชคดีจริงๆ ของผมก็เคย ทำซิลิโคนเงินหยดใส่ เช็ดไปเช็ดมา เป่าไปเป่ามา ขาหายไป1ขา ใส่เข้า เปิดปุ๊ป สัก1นาที ควัน อะไรก็ไม่รู้เหม็นเปรี้ยวด้วย พุ่งมาปั๊ป
        แกะมา กลายเป็น black edition เรยทำใจ ไม่ได้ลองต่อ ยังเก็บไว้เป็นที่ละลึก ไว้เตือนสติ อยู่ทุกวันนี้ เวลาใครจ้างประกอบคอม ก็เอาไอ้black มาวางไว้ใกล้สายตาเพื่อเตือนสติ เซ็งเรย

แล้วตกลงมานใช้ได้ปะเนี่ย จะเอามาลองใส่

Comment

-ของผมตอนนี้ใช้ได้นะ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ที่แรกก็นึกว่า จะใช้ไม่ได้ล่ะ ใครเคยทำขาหักก็ลองดูล่ะกัน นึกไม่ถึงแสดงว่าผมยังโชคดีอยู่

Comment

เลือกหักได้ถูกขาครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              เลือกหักได้ถูกขาครับ
              แหม่ ท่านวิกร ทำยังกะเลือกได้เนอะ ใจจิงไม่อยากให้หักเลย

Comment

ลองหักดูบ้างดีมั๊ยเนี่ยเผื่อจะแรงขึ้น อิอิ

Comment

โอ้ว เปิดติดด้วย

Comment

จำได้ว่ามีท่านหนึ่งบอกว่ามีร้านรับต่อขาที่หักอยู่นะครับ แต่จำไม่ได้จริงว่าที่ไครและ user อะไรบอกไว้ ลองค้นดูครับ

Comment

จำได้ว่ามี user ในนี้เเหละไปต่อขา จำไม่ได้ว่าเค้าว่าราคาเท่าไร เเต่ถ้ามันยังใช้ดีอยู่ ก้อ ใช้ต่อไปเเหละคับ

เวลาประกอบคอม ผมจะเช็คเเล้วเช็คอีก กว่าจะเสียบปลั๊กได้ดูเเล้วดูอีก 555+ ปนะมานว่าใจเย็นๆๆ ไม่รีบไม่ร้อน

Comment

สุดยอดครับ ผมมิเคยทำหัก แต่ก็คิดว่า ถ้าหัก คงประกอบ แล้วบูตมิติด แต่ท่านดันติด สุดๆ อ่ะ

Comment

ชีวิตน้ะ

Comment

ใส่เฝือกคับ
                            ได้ทุกโรงบาล เอิ๊กๆ

Comment

ให้ร้านซ่อมโทรศัพท์ต่อได้ครับ

Comment

Working...
                              X