Announcement

Collapse
No announcement yet.

เนื้อที่มันหายไปไหน!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนื้อที่มันหายไปไหน!!!!!!

เรื่องมีอยู่ว่า drive c ผมมีอยู่ 20GB แล้วทีนี้ผมลงวินโดว์ใหม่ ฟอร์แมตใหม่หมดเลย แต่พอลงเสร็จแล้วเนื้อที่มันถูกใช้ไปตั้งเยอะเลย จาก 20GB เหลือ 10GB เอง ทั้งที่เพิ่งฟอร์แมตไป แล้วก็ไปดูข้อมูลที่ลงมันใช้ไม่ถึง 2GB เลย อีก 8GB มันหายไปไหนอ่ะ อยากรู้จัง งงงง????

ลอง ลบ พาทิชั่นใหม่ทั้งหมดแล้ว ครีเอท ขึ้นมาใหม่อีกทีครับ

Comment

คับ ขอบคุณมากเลยคับ จะลองดูละกาน

Comment

ลองเช็คด้วย partitionmagic ยังงับ มันน่าจะอ่านรายละเอียดได้สะดวกยิ่งขึ้นนะ จะได้ทราบที่มาที่ไป....

Comment

Originally posted by dears View Post
          ลองเช็คด้วย partitionmagic ยังงับ มันน่าจะอ่านรายละเอียดได้สะดวกยิ่งขึ้นนะ จะได้ทราบที่มาที่ไป....
          ขอบคุณมากคับ จะลองดู

Comment

Working...
          X