Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยว C1E ใน bios กับการประหยัดไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยว C1E ใน bios กับการประหยัดไฟ

คือถ้าเราปรับแล้วมันจะช่วยประหยัดไฟไหมครับ

เห็นใน cpu-z เวลาตัวคูณมันลด ก็ไม่เห็น v-core มันจะลดลงเลย

เลยสงสัยว่าสรุปแล้วมันมีไว้ทำไรครับ ถ้าไม่ช่วยประหยัดไฟ

ช่วยไม่ให้ซีพียู ทำงานหนักตลอดเวลา ซึ่งคงมีผลเรื่องประหยัดไฟด้วยฮับ

Comment

ครับ ขอบคุณครับ

แต่ผมเหมือนรู้สึกว่ามันทำงานหนักขึ้นเลยครับ เพราะอุณหภูมิ cpu เพิ่มขึ้น4-5c เลย

คงเพราะเปลี่ยนๆอยู่นั่นหล่ะตัวคูณ 555+

Comment

ปกติตัวคูณลด ไฟ V core มันจะปรับลงมาเองนะครับ -*-

Comment

ผมก็เห็นใน cpu-z เวลาตัวคูณมันลด แต่ไม่เห็น v-core มันจะลดลงเลย
          แต่อุณหภูมิต่ำลงนะครับ

Comment

Originally posted by onnton View Post
            ผมก็เห็นใน cpu-z เวลาตัวคูณมันลด แต่ไม่เห็น v-core มันจะลดลงเลย
            แต่อุณหภูมิต่ำลงนะครับ
            ลดสิครับ ของผม x6 ไฟ 1.26 พอ x11 ไฟ 1.3 เลย

Comment

Working...
            X