Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ soundcard รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ soundcard รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

พอดีกำลังจะซื้อ soundcard ครับ โดยเน้นฟังเพลงอย่างเดียวและเน้นฟังกับ mp3 (ความสะดวกส่วนตัว) บิตเรทเฉลี่ยที่ 192 kbps ปกติฟังเพลงหลายแนว แต่ส่วนตัวจะเน้นฟังเพลงหนักจึงต้องการ soundcard ที่เสียงเบสหนึบและเสียงกีตาร์ค่อนข้างพุ่ง (คิดว่าสำหรับฟังเพลงเบาๆคงไม่มีปัญหา จริงงๆอยากได้แบบที่ฟังแล้วเส้นเสียงมี harmonic ชัดเจน แต่คิดว่าคงไม่มี souncard รุ่นไหนที่ทำออกมาได้เหมาะสมกับทุกแนวครับ) งบนั้นมีประมาณ 5000 บาท บวกลบได้นิดหน่อยครับ

1.Xonar D2X ตัวนี้ใครใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ และ Xonar Essence STX ตัวนี้จะเข้ามาขายในไทยหรือไม่ครับแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    2.ช่วงนี้จะมี soundcard ที่น่าสนใจออกใหม่ไหมครับ เพราะถ้ามี จะได้ยังไม่ซื้อตอนนี้ จะรอไปก่อน
    3.รบกวนแนะนำ soundcard ที่เป็น digital out ให้ด้วยครับ (คงไม่เอาพวก envy 24 ครับเพราะไม่เหมาะฟังกับ mp3)
    4.สำหรับ souncard แปลกๆที่ไม่มีขายในไทย ไม่ทราบว่ามีท่านใดรับสั่งบ้างครับ ถ้ามีช่วยเสนอมาด้วยครับ จะได้ขอคุยรายละเอียดกันก่อนครับ

ขอบคุณมากครับ

ผมคงบอกว่า x-fi music อ่ะครับ
    ส่วนฟังกับ mp3 คือ ต่อเครื่อง mp3 เหรอครับ?

Comment

หมายถึงไฟล์เพลงที่ฟังส่วนใหญ่เป็น mp3 ครับ x-fi music หามือหนึ่งไม่มีเลย ไม่ค่อยอยากได้มือสองน่ะครับ คิดว่าตอนนี้ไม่น่าหามือหนึ่งได้แล้ว ไม่รู้ว่าที่ไหนยังมีค้างสต๊อกไว้อยู่บ้างไหม

Comment

X-fi XMusic มือหนึ่งจะเป็น OEM ครับ
        ส่วนตัว retail หามือหนึ่งไม่ได้แล้วครับ
        หรือไม่อีกทีก็มีตัว refurbished อ่ะึครับ

Comment

Working...
        X