Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ speed fan เช็คแล้ว มีรูปไฟเต็มเลย แบบนี้ควรกังวลหรือยัง หรือปกติ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ speed fan เช็คแล้ว มีรูปไฟเต็มเลย แบบนี้ควรกังวลหรือยัง หรือปกติ

ใช้ speed fan เช็คแล้ว มีรูปไฟเต็มเลย ผลตามรูปแบบนี้ควรกังวลหรือยัง หรือปกติ
    เพิ่งซื้อคอมมาใหม่ครับ ตอนต้นเมษายน แล้วอ่านเจอเรื่องความร้อน ก็เลยหา speed fan มาใช้ดู
    ผลก็ออกมาตามรูปครับ
    รูป1.specมั๊ง
    รูป2.เพิ่งเปิดเครื่อง
    รูป3.ตอนเพิ่งเล่น BLACKSITE ARENA51 เสร็จ

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ กลัวคอมพัง
    ขอบคุณมากครับผม
    Attached Files

5555+ hdd ร้อนนะเนี่ย

Comment

ส่วนตัวจากประสบการ์นที่จับคอมมาหลายต่อหลายเครื่อง ก้อถือว่าปกติครับสำหรับอุรหภูมิ แต่ถ้าจะให้ดีผมก้อแนะนำว่าให้มันเย็นเท่าที่คุนeurtekpen จะทำได้ก้อจะดีมาก(ร้อนแค่นี้ไม่ทำให้คอมพังได้ครับ แต่คุนจะให้มันร้อนทำไมละครับเมื่อมันร้อน คุนก้อร้อนตามไปด้วย สู้ทำให้มันเย็นจะดีกว่า จริงไหม!!) ถ้าจะแนะนำก้อ ไปหาซิ้งCpu กับ การ์ดจอดีๆ เอามาใส่ซะหน่อย จัดเก็บสายไฟให้เปนระเบียบหน่อย หาcaseดีๆมาเปลี่ยนหน่อนแค่นี้ก้อworkแล้วครับ ทั้งสวยทั้งเย็น
      ป.ล เอาเท่าที่ทำได้จะครับ อย่าไปฝืน-0-

Comment

ช่างมันครับ

HDD 50-60 ยังถือว่าปรกติครับ

เอาพัดลมมาเป่า จะช่วยลดได้ประมาณ 5-10 องศา

Comment

ปกติ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
            รบกวนถามอีกนิดครับ

แค่เปิดเครื่องมา ทำไม gpu ก็มีรูปไฟแล้วล่ะครับ / (gpu นี่มันเกี่ยวกับการ์ดจอใช่ไม๊ครับ)
            คิดว่าเปิดเครื่องเฉยๆ ยังไม่เล่นเกมส์ ทุกอย่างน่าจะไม่ขึ้นรูปไฟรึปล่าวครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
              รบกวนถามอีกนิดครับ

แค่เปิดเครื่องมา ทำไม gpu ก็มีรูปไฟแล้วล่ะครับ / (gpu นี่มันเกี่ยวกับการ์ดจอใช่ไม๊ครับ)
              คิดว่าเปิดเครื่องเฉยๆ ยังไม่เล่นเกมส์ ทุกอย่างน่าจะไม่ขึ้นรูปไฟรึปล่าวครับ

Comment

การ์ดจอมันร้อนอย่างนี้แหละ ไม่ต้องกลัว ของผม 8800GT เปิดเครื่องมาก็ 60 กว่าๆแล้ว

Comment

อือ..อย่างนี้เอง
                  จะได้เล่นเกมส์อย่างสบายใจหน่อย
                  ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                  X