Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะทำ CrossFire แต่ว่าถามผู้รู้ว่า รุ่นนี้ทำได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะทำ CrossFire แต่ว่าถามผู้รู้ว่า รุ่นนี้ทำได้ไหม

ผมใช้ HD2900XT DDR4 1GB ต้อนนี้ทำได้ไหมคับ แต่ที่แน่ๆต้อง เพิ่ม ไฟใช่ไหมคับ เอาซักกี่ W

นี่คับ สเป๊กเครื่อง
    E6550
    Ram DDR3 1333 1GB*2
    Asus 550W <<ไม่พอแน่นอน
    ตามนี้คับ

ใครที่รู้มากๆช่วยบอกหน่อยนะคับว่ามันสามารถทำได้รึยังจะเอาไปเล่น crysis น่ะคับ เพราะที่ผมเล่น

มาไม่ clock การ์ดจอ มันจะ อืดมาก แต่ พอ clock ลื่นขึ้นหน่อย สรุปว่า ต้อง ทำ CrossFire

ใช่ไหมถึงจะลื่น ผมเข้าใจถูกไหมคับ ยังไงก็ช่วยบอกผมหน่อยเพราะมี งบ แล้วคับ ช่วยรวมราคาด้วยก็

ดีคับ

ทำไม่ได้ครับ

คุณจำเป็นต้องมี

HD2900XT DDR4 1GB 2ตัวนะครับ !!!

การ Crossfire ไม่ใช่การ ปรับแต่งหรือ Overclock นะครับ

มันคือ การ SLI แต่เป็นของ ATI

ที่จริงแล้วท่านเข้าใจผิดนะครับ

Crossfire = เอาการ์ด 2 ตัว มารวมพลังเป็นหนึ่ง

จะทำได้ต้องมีการ์ดจอ2ตัวที่เหมือนกันทุกอย่างครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

หรอคับ เห็นเขา บอกว่า แค่ มี GPU เหมือนกัน ก็ ต่อ ได้แล้ว ของ ATI แต่ ถ้า SLI ต้อง เป็น รุ่นเดียวเท่านั้น

งั้นก็สรุปว่าผมสามารถ เอา HD2900XT ที่ มี ram DDR3 512 มา Crossfire ได้ น่ะสิคับ อ่านจากที่นี่ล่ะคับ

แล้วก็ ผม ไม่ได้ หมาย ความว่า ผม clock การ์ดจอ แล้วจะเป็น Crossfire ซะหน่อย - -*

http://www.overclockzone.com/spin9/r...ire/index.html

นี่คับ ผมอ่านพึ่งเส็ด ก่อนคุณมาตอบ - -เก่าแล้วนะเนี่ย

Comment

ถ้าจะเอาเต็มๆแน่นๆ Performance ไม่ตก ก็ควรจะเหมือนกันคับ ทั้ง GPU ทั้ง Spec คับ เพราะสายการผลิตแต่ละรุ่น ไม่เหมือนกันคับ (แม้กระทั่งบางยี่ห้อ ต่างล็อต Performance ที่ได้ก็ไม่เท่ากัน)

นวม คู่ แดง คู่นี้ เอามา Crossfire สวยงามคับ เอิ๊กๆ สวยกว่า นวมเขียวทำ SLI แน่นอนคับ

เอา PSU คุ้มๆก็

SilverStone DA750W

คับ งานดี ราคาไม่โด่งมาก ค่าตัว 6 พันปลายๆ (6,900.-)

ปล.ขอ Spec ทั้งเครื่องด้วยก็ดีนะคับ HDD กี่ลูก ต่อไฟกี่ดวง พัดลมกี่ตัว รวมถึง อนาคตจะเพิ่มด้วยอะป่าว ถ้าไม่ปลิปลายมาก PSU ตัวนี้ก็อยู่คับ

Comment

็HD 250GB * 2 ตัวคับ
          พัดลม 2 ตัวคับ
          ต่อไฟนี่ตรงไหนหรอคับ

Comment

เอา power TT คุ้มกว่า 850w 6900

Comment

ถ้าไม่ยึดติดค่าย ATI ก็ขายตัวนี้เลยครับแล้ว สอย 8800 GT มา SLI เลยครับ สมหวังแน่

จากคนรัก ATI ที่รอวันทวงคืน

Comment

Originally posted by blackdoom View Post
                ็HD 250GB * 2 ตัวคับ
                พัดลม 2 ตัวคับ
                ต่อไฟนี่ตรงไหนหรอคับ
                -ที่คิดไว้ ไฟพอคับผม
                -หมายถึง หลอดไฟน่ะคับ

Originally posted by star2exodus View Post
                เอา power TT คุ้มกว่า 850w 6900
                เป็นผมจะไม่เล่น Tt คับ ยี่ห้อนี้แบบ... (ดีจน....) <<< เป็นผมนะ ท่านที่อ่านข้อความไม่ต้องเก็บไปคิดหรืออะไรก็ได้คับ

ปล.มาแก้ไข มะกี้พาดพิงแรงไปหน่อย ฮ่าๆ เด๋วคนรักไคร่จะมาตบกระบานเอา!!

Comment

Originally posted by blackdoom View Post
                  ผมใช้ HD2900XT DDR4 1GB ต้อนนี้ทำได้ไหมคับ แต่ที่แน่ๆต้อง เพิ่ม ไฟใช่ไหมคับ เอาซักกี่ W

นี่คับ สเป๊กเครื่อง
                  E6550
                  Ram DDR3 1333 1GB*2
                  Asus 550W <<ไม่พอแน่นอน
                  ตามนี้คับ

ใครที่รู้มากๆช่วยบอกหน่อยนะคับว่ามันสามารถทำได้รึยังจะเอาไปเล่น crysis น่ะคับ เพราะที่ผมเล่น

มาไม่ clock การ์ดจอ มันจะ อืดมาก แต่ พอ clock ลื่นขึ้นหน่อย สรุปว่า ต้อง ทำ CrossFire

ใช่ไหมถึงจะลื่น ผมเข้าใจถูกไหมคับ ยังไงก็ช่วยบอกผมหน่อยเพราะมี งบ แล้วคับ ช่วยรวมราคาด้วยก็

ดีคับ
                  ต้องมี HD2900XT DDR4 1GB 2 ตัว และต้องดูบอร์ดด้วยว่าใช้ chip อะไร ถ้าของ intel ทำCrossFireได้เลย ถ้าchip Nvidia ไม่ได้คับ

Comment

เป็น Intel คับ แล้วก็ผมไม่สามารถขาย HD2900XT ได้หรอกคับ เพราะบอดมันเอาไว้ทำ CrossFire ไปทำ SLI

ไม่ได้ถ้าได้ผมทำไปนานแล้วคับ ของผมมัน DQ6 ไอ้ตัวที่ซัพกับ DDR3 เท่านั้นอะคับ

Comment

Working...
                    X