Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่องการเลือกซื้อ wrieless lan ที่ใช้ตามหอพัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่องการเลือกซื้อ wrieless lan ที่ใช้ตามหอพัก

คือที่หอพักที่ผมอยู่เค้าได้เปลี่ยนมาใช้ wrieless แต่ทางด้านผมจำเป็นต้องซื้อตัวรับเอง เลยอยากจะถามว่าผมควรซื้อตัวรับแบบไหน แล้วควรจะศึกษาข้อมมูลจากเวปไหนได้บ้าง รบกวนพี่ ๆ ทีมงานผู้รู้ด้วยคับ ขอบคุณมาล่วงหน้าเลยคับ

ถ้าตอนนี้ก็หาเป็น

802.11 G 108 คับผม

เป็น USB ก็ได้คับ เผื่อจะโยกย้ายไปเสียบกับเครื่องอื่นบ่อยๆ

(เห็น D-Link ขายดี) แบบ USB อะนะ

ปล.สำรวจบริเวณรอบๆด้วยนะคับมีใครใช้ไมโครเวฟรึเปล่า มะงั้นอุ่นกับข้าวทีสัญญาณหดหาย

Comment

Linksys WirelessUSB54G Ver.4 ผมใช้อยู่ไม่มีปํญหาไร รับสัญญาณดี ราคา 1,200 ฿.
      รองรับ windowsxp ,vista

Comment

ผมใช้ของ D-Link เหมือนกันแบบว่าย้ายหอมามันดันเป็น Wireless เลยไปถอย G+ 108MB มาใช้อะสัญญาณก้อ Very good กับ Excellent ตลอดอะ แต่ไม่เข้าใจทำไมมัน Down บ่อย -*- แต่ต้องทำใจเพราะ ไม่เสียตังค์

Comment

Buffalo ก็แปลกดีน้า ผมลองแล้ว *-*

Comment

Working...
          X