Announcement

Collapse
No announcement yet.

BioShock เสียงไม่ออกครับ !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BioShock เสียงไม่ออกครับ !

คือผมจะมาปรึกษาปัญหาครับ
    คือตอนเล่น BioShock นั้น
    ผมเข้าเกมแล้ว พวกฉาก เริ่มเกมเช่น NVidia 2KGame พวกนั้นยังมีเสียงครับ
    แต่พอเข้าไปในเกมจริงๆ เสียงเงียบหายไปเลยครับ ไม่มีเสียงอะไรทั้งสิ้น ....
    อยากทราบว่าทำยังไงดีครับ ..
    อ่อ และอีกอย่าง Trainer มันใช้ไม่ได้ซะด้วยครับ !!!

Q6600
    P5KC - Sound On Board
    8800GTS G80
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ลองดู Option ของ Sound ในเกมรึยังครับ

ส่วน Trainer ผมใช้ แต่เลือดกับพลังพิเศษ ใช้เกินนี้แล้วเกมเพี้ยนไปเลย

Comment

Sound อยุ่ที่ 10 หมดครับ

และ เมนูจะมีเสียงเพลง แต่พอเข้าเกมไปแล้ว จะเงียบเลยครับ ออกมาเมนูใหม่ เพลงก็จะไม่มีแล้วครับ
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผ่านมาดันก่อนนอนครับ

Comment

ตัวDVD1แผ่นหรือว่า2แผ่นคับ

Comment

ของผมหนักกว่าอีกครับ(ลงเกมไม่ได้ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือแผ่นอ่ะ)
            มันลงไปได้ครึ่งนึงแล้วละมันก็หยุดไปซะงั้น(แบบแผ่นเดียว)

Comment

ของผมหนักกว่าอีกครับ(ลงเกมไม่ได้ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือแผ่นอ่ะ)
              มันลงไปได้ครึ่งนึงแล้วละมันก็หยุดไปซะงั้น(แบบแผ่นเดียว)
              ลองหาreadmeอ่านดูดีนะคับ เค้าเขียนวิธีลงไว้หมดแล้ว

Comment

ตัว DVD 2 แผ่นครับ

Comment

น้องที่รู้จักกันตอนแรกเค้าก็เล่นไม่ได้ พอลองลงวินฯใหม่ก็เล่นได้ปกติ ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงลงองลงวินฯดู ก็น่าจะดีนะคับ

Comment

อาการนี้ผมเป็นมาก่อนครับ ผมรันในvista เสียงไม่ออกครับ แต่ผมไปเซ็ทในproperties ให้รันใน xp เสียงออกเลยครับ แต่จะมีปัญหาเวลาเข้าเล่นเกมบางครั้งมันจะเข้าไม่ได้ครับ ผมก้แก้โดยรีสตาร์ทเครื่องใหม่ครับ

เออว่าแต่คุณ KiDMaioRKz ครับ spec เครื่องเหมือนผมเลย ต่างกันตรงการ์ดจอและแรม ผมอยากทราบว่า OC CPU ใช้ SINK ระบายอะไรอยู่ครับ แล้ว VCORE สูงถึง 1.6 ไม่เป็นไรหรอครับเห็นบางคนบอกว่าไม่ควรเกิน 1.4

Comment

ระบบระบายก็ Thermaltake BigWater 745 ครับ

นั่นเนื่องจาก บอร์ดผมจ่ายไฟ 4 เฟส จึงต้องกด Core เยอะๆ ครับ ไม่งั้น มันจะดับเอาดื้อๆ

Comment

Working...
                      X