Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายHDMIนี่เค้าขายกันเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายHDMIนี่เค้าขายกันเท่าไหร่ครับ

พอดีมีคนมาถามผมครับเขาจะซื้อกาดจอจากผมแล้วซื้อสายไปเสียบกับทีวีหรือจะซื้อสายHDMI
    มาเสียบเลยเขาบอกราคาว่า7500บาทครับ
    เป็นท่านจะเลือกอย่างไหนช่วยแนะนำทีครับ

งง งง คับ

แต่เรื่องสาย HDMI นี่ จากประสปการณ์ลองใช้ที่ราคาไม่เกิน 3,000 บาท มันไม่ค่อยจะต่างกันหรอกคับ ซื้อสายถูกๆ 500-1,000 บาทก็ได้ แต่ที่ราคาแพงกว่านี้ ดีกว่ารึเปล่านี่ ผมไม่รู้คับ แต่ถ้าไม่ได้จะให้เสียงวิ่งผ่าน HDMI และรอบๆ สายไม่มีสัญญาณรบกวน ผมคิดว่าไม่ต่างกันมากมายคับ

Comment

มีหลายราคาครับ

Comment

แล้วแต่ความยาว ยิ่งยาวยิ่งแพง

Comment

เคยได้ยินมาว่าไม่ว่าถูกหรือแพง คุณภาพแทบไม่ต่างกันเลย ผลอยู่ที่จิตใจ

Comment

Working...
          X