Announcement

Collapse
No announcement yet.

xonar dx กับ Audigy 2 ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xonar dx กับ Audigy 2 ZS

พอดีดูราคาเทียบๆกัน ระหว่าง Asus Xonar DX กับ AUDIGY 2 ZS นี่เล่นตัวใหนดีครับ เน้นฟังเพลง ดูหนัง 2.1 อ้อ ถามอีกเรื่องครับ หาลำโพง แบบแยก 2 ทาง ธรรมดาๆนี่หายากจริงๆ ไครพอแนะนำในงบ 2000 ได้มั่งครับ ถ้าไม่มีคงเอาลำโพงรถจีน 5" 2 ทาง มาลงตู้ใช้ละครับ

Stereo 2.0 เป็น Altec VS2320 ก็ได้มั้งครับ

Comment

ฟังเพลง 2 channel CS4398 แดกเกลี้ยง CS4382 ทุกรุ่นสู้ไม่ไ่ด้

Comment

CS4398 <--- ตัวนี้รุ้นไหน

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
          CS4398 <--- ตัวนี้รุ้นไหน
          ก็นั่นล่ะครับ รหัสรุ่น (รุ่น CS4398) อิอิ

Comment

OK หลังจากคุ้ยหาข้อมูล XONAR DX สินะ เพราะ D-A Converter Front เป็น Cirrus CS4398 ของ 2 ZS เป็น CS 4382 เห็นราคาของใหม่ A&L ใล่ๆกับ 2 ZS หิ้ว/มือสอง เลย แต่ XONAR ถอด DTS เองไม่ได้ใช่มั้ย ( ไม่ได้ใช้หรอกไม่มีที่ )
            ส่วนเรื่องลำโพงขอยบคุณครับ Altec รุ่นนี้ก็มองๆใว้เหมือนกันครับดูเทียบกับ VS2420 แล้วก็ EACAN A600X ครับ ตอนนี้ใช้ SBS-A200 เสียงทุ้มกลบกลางแหลมมิดเลย เลยอยากได้ 2 ทาง Stereo ธรรมดาๆ
            Last edited by ssk; 4 Jun 2008, 16:48:56.

Comment

ผมคิดว่าคุณ ssk เข้าใจหาของมาใช้นะ ไม่จำเป็นต้องตามคนอื่นเขามากนัก และอาจะได้ของที่ดีพอๆกันหรือดีกว่าในราคาที่เหมาะสม แนวดี ผมชอบ(ชอบแนวนะ)

Comment

ซื้อรุ่นไหนยังไงไม่ว่า ขอเพียงคุณได้ฟังสิ่งที่อยากฟังแล้วมีความสุขผมก็สมหวังแล้วครับ

Comment

Working...
                X