Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน้ตบุ้คเขียนแผ่นDVD9ได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน้ตบุ้คเขียนแผ่นDVD9ได้มั้ย

F8SN เขียนDVD9 ได้มั้ย
    แล้ว ถ้าเราจะเขียนไฟล์ iso มีขนาด 7กิก จะทำไงให้เขียนใส่ dvd5ได้บ้างครับ
    ถ้าเราเขียนโดยใช้dvd5 4.7 กิก แล้วไม่พอ นีโร่จะต่อแผ่นสองให้เรามั้ยครับ

ใช้ winrar แบ่งไฟล์ แล้วไรท์ครับ

Comment

ผมใช้ nero7 premium เขียนได้เลยครับ ไรท์หนังก็ได้ ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ถ้าเครื่องไรท์ เป็นแบบ multi ก็ไรท์ DVD 9 ได้ครับ
        ส่วน ไฟล์ 7Gb แล้วใส่แผ่น 4.7 อันไม่แน่ใจครับ แต่ที่เคยไรท์มา ถ้าไฟล์มันมากกว่าความจุแผ่น
        มันจะไรท์ไม่ได้นะ

Comment

Originally posted by InwHongZa View Post
          ถ้าเครื่องไรท์ เป็นแบบ multi ก็ไรท์ DVD 9 ได้ครับ
          ส่วน ไฟล์ 7Gb แล้วใส่แผ่น 4.7 อันไม่แน่ใจครับ แต่ที่เคยไรท์มา ถ้าไฟล์มันมากกว่าความจุแผ่น
          มันจะไรท์ไม่ได้นะ
          ถูกต้องนะค้าบบบบบ มันจาไม่ยอมให้ไรด์

Comment

ได้น่าา ทำ DVD9 to DVD5 ก่อนแล้ว ทำ iso ลงแผ่น

Comment

ปกติมันก็ Burn ได้อยู่แล้วนี่ครับ

Comment

แผ่นแพง ทำ dvd9 to dvd5 คุ้มกว่าอีก

Comment

ปกติถ้าไฟล์เกิน 4.37G ก็ต้องเป็นแผ่น D9 แล้วล่ะครับ

แต่ถ้าจะแบ่งเป็น 2 แผ่น มันก็ขึ้นอยู่กับว่า ..... ไฟล์นั่นมันหนัง หรือโปรแกรม หรือเกมอะครับ = =? จะได้ตอบตรงประเด็นหน่อย

ถ้าเป็นหนัง ก็จับทำ CCE 7 pass กันไปเลย ........ ลดเหลือ D5 แต่คุณภาพลดลงไม่มาก

ถ้าเป็นโปรแกรม อันนี้ไม่รู้ ไม่เคยทำ

ถ้าเป็นเกมที่เป็น D9 เราก็ต้องหาวิธีทำเป็น D5 ซะก่อน (ซึ่งส่วนใหญ่ ก็จะมีสอนแทบทุกเกมนะ โดยเฉพาะเกมใหม่ๆ อะ)

Comment

ใช้โปรแกรม DVDFabPlattinum ครับ ตอนนี้เวอร์ชั่นล่าสุดก็ 5 ก่าๆละ ใช้ง่าย ใช้ดีด้วยครับ ลองใช้ดู

ทำได้ทุกอย่าง ในโปรแกรมเดียว ^^

Comment

Working...
                    X