Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows Media Player

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows Media Player

คือว่า ผมลง windows xp ที่ลงแบ อัตโนมัติ ที่ซื้อมาจากพันทิพย์ นะครับ ทำไม windows media player ไม่มี ครับ เมื่อผม install จาก microsoft มันก็ติดตั้งไม่ได้ เพราะว่ามันเช็คว่า มีลิขสิทธิ์ถูกต้องหรือปล่าว
    ทำไงดีครับ ใครมีไฟล์ให้ดาวโหลด ไหมครับ

ช่วยผมหน่อย

วิธีแก้คือ
    1. หา Key Student มาเปลี่ยนซะ แล้วจะ Install ผ่านเวปได้
    2. ใช้โปรแกรมอื่นที่ดีกว่า Windows Media Player มีเยอะแยะครับ
    ถ้าฟังเพลง ก็ Winamp หรือ Jet Audio
    ถ้าดูหนังก็ Power DVD หรือ Nero Showtime ก็ได้ครับ ดีกว่า Windows Media Player มากมายครับ (Windows Media Player ยังมีข้อจำกัดในการใช้งานอยู่ คือ เล่น ไฟล์บางไฟล์ไม่ได้)
    3. ถ้าอยากใช้ Windows Media Player จริงๆ ก็ทำตามข้อ 1 ครับ

Comment

ลงวินโดว์ที่มี Media Player สิครับ หาไม่ยาก

ถ้าเป็นเครื่องสเปคเก่า ใช้ Windows XP 2006 Original ก็ไม่เลวนะครับ

Comment

สำหรับผม windows media player ถึงไม่ได้ใช้แต่ก็ต้องมีติดเครื่องไม่มีเหมือนขาดอะไรไป
        ถึงแม้ทุกวันนี้จะใช้ตัวอื่นเล่นก็ตาม

Comment

Working...
        X