Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะทำ Sata ให้เป็น E-Sata เองได้ไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะทำ Sata ให้เป็น E-Sata เองได้ไม๊ครับ

คือ M/B ผม เป็น Sata(I) ไม่มีPort ESata ผมอยากจะลาก port ออกมาข้างนอกเพื่อต่อ External Harddisk แบบถอดเข้าถอดออกได้ง่าย เหมือน E-Sata อยากทราบว่า มันมีอุปกรณ์ที่ลาก Sata(ธรรมดา) ออกมาเป็น Port ลอยๆ พร้อมเสียบอุปกรณ์ได้หรือไม่ครับ แล้ว ความเร็วจะวิ่งปกติไม๊ครับ

ขอบคุณมากครับ

บอดบางตัว (DFI) ยังใช้สายแปลง sata->e-sata เลยงับ หรือท่านจะลากสายออกมาเป็น sata ธรรมดาก็ได้งับไม่ต่างกัน

Comment

เหอะๆ แค่มันจะดูไม่ค่อยสวย แค่นั้นเอง ^^

Comment

ซื้อ box external ที่มี e-SATA บางยี่ห้อมีสายแปลงต่อจาก sata บน mb ไปออกด้านหลังเป็น e-SATA ให้คับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

แบบนี้หรือเปล่าครับ

Comment

Working...
            X