Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผุ้รู้ช่วยบอกทีครับ ผมคิดว่า ASUS F80S-4P086C ของผมมันเพี้ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผุ้รู้ช่วยบอกทีครับ ผมคิดว่า ASUS F80S-4P086C ของผมมันเพี้ยน

ผมใช้ ASUS F80S-4P086C ครับ ทีนี้เอาเกม call of duty : world at wall มาลง ตอนแรกเล่นไม่ได้ แต่มีคนบอกว่าให้ไปปิด driver sound card - unimodem full-duplex audio deviece ก่อน ก็ปิดไป ก็เล่นได้ลื่นเลย ทีนี้พอเล่นๆไปปิดเกม และคอมแล้ว พอมาเปิดใหม่ มันกลับเล่นไม่ได้ (ถึงเล่นได้ก็อืดมากๆ) ที่ว่าเล่นไม่ได้คือมันจะได้ยินแต่เสียง แต่ภาพไม่มา ผมเลยเอาออกแล้วลงใหม่ คราวนี้ปิด driver sound card - ATI HDMI Audio อีกตัว ก็เล่นได้ลื่นอีก แต่พอปิดเกมส์ไปแล้ว มาเปิดเล่นใหม่ก็เหมือนเดิมครับ จะอัพเดทไดรพ์เวอร์การ์ดจอก้หาแล้วไม่เจอเลย เลยอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ แล้วจะทำไงดีถึงจะเล่นได้

ผมใช้ XP SP3 คอมมี แรม 2G VGA ATI HD3470

ปล. มันเกี่ยวกับที่ว่าเราต่อสาย Lan หรือ CDMA ไหม เพราะตอนลงครั้งแรกผมต่อแลนอยู่ แต่ตอนจะมาเล่นอีกที พี่ที่ทำงานเขามาเอาสายแลนผมออกไปใช้เครื่องแก มันก็เล่นไม่ได้ และพอผมเอาเกมส์ออก แล้วลงเกมใหม่ผมไม่ต่อ เนท อะไรเลย มันก็เล่นได้ แต่พอปิดแล้วมาเล่นอีกก็เหมือนเดิม มีแต่เสียงไม่มีภาพ และบางทีก็เล่นได้แต่อืดมาก ทั้งๆที่ไม่ได้ต่อเนทเหมือนกัน

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by sayanjo65; 9 Jan 2009, 15:07:50.

วินโดวส์มีปัญหาหรือเปล่าครับ หรือไม่ก็ Driver

Comment

วินโดว์เพิ่งลงใหม่ได้ไม่ถึงอาทิตย์เลยครับ ส่วนไดรพ์เวอร์ ผมโหลดมาจากเว็ป ASUS โดยตรงเลยครับ

Comment

Working...
      X