Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยจัด Notebook ที่ทำ3D พวก มายา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยจัด Notebook ที่ทำ3D พวก มายา

รบกวนช่วยจัด Notebook ที่ทำ 3D พวก MaYa ขอราคาที่ไม่แพงเกิน 30k จะมีมั้ยครับ

ปัจจัยในการเรนเดอร์ภาพ ก็อยู่ที่การ์ดจอ ( พวกตระกูล Quadro )
    แต่ก็ใช้พวก การ์ดจอเล่นเกม Open GL พอได้เหมือนกันครับ
    เช่น ATI 3470 หรือ Nvidia 9300GS เป็นอย่างต่ำ ( มันจะมีผลเมื่อ out put
    HDMI ไปยังจอใหญ่ๆ ) ถ้า onboard ก็ให้ประมาณ Intel GMA 4500 HD

สำคัญที่สุดก็คงไม่พ้น CPU ครับ
    ก็ควรเลือก ถ้าไม่ AMD Turion X2 64 Dual-Core ขึ้นไปก็ ตระกูล Core 2 Dual
    จะเหมาะสมกว่า CPU แบบอื่นๆ ส่วน Ram ผมคิดว่ามันเพิ่มกันได้เลยไม่กล่าวอะไรมาก

เข้าเรื่องครับ
    สำหรับ 13 นิ้ว
    Joybook S33W-LM04 27,900 บาท
    Intel Core 2 Duo P8400 ถือว่าเยี่ยมยอดและเหมาะสมทีเดียวในการทำงาน
    หลายอย่างพร้อมกัน รวมถึงการประมวลผลเรนเดอร์งาน
    สำหรับ VGA ที่เป็น Intel GMA 4500M HD ก็พอใช้งานได้ดีพอสมควร

F8SG-4P059C 28,300 บาท ของ Asus Intel Core 2 Duo T7500
    VGA nVidia GeForce 9300M G เสป็คถือว่าเหมาะสมกับงานมากครับ ( ในงบเ่ท่านี้ )

F80S-4P090 26,900 บาท Asus เช่นกัน Intel Core 2 Duo P7350
    VGA ATI Radeon HD3470 CPU เบากว่าตัวบนหน่อย แต่ VGA พอๆกันครับ
    เผื่อชอบ ATI มากกว่า

Y430/ P7350 29,900 บาท ของ Lenovo Intel Core 2 Duo P7350
    nVidia GeForce 9300M GS เรียกได้ว่าคล้ายๆกับตัว F8SG-4P059C มาก
    แม้ CPU แรงน้อยกว่า แต่ได้ HDD 320 GB มาแทน แบนด์นี้ก็น่าสนใจอยู่นะครับ
    มีแฟนๆ Y430 เยอะ ต้องลองถามพวกเค้าดูว่าเป็นอย่างไร

ผมก็มีเรื่องแนะนำเท่านี้ล่ะครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับท่านบ้าง

Comment

เอาการ์ดจอ สำหรับ 3d programing โดยเฉพาะเลยหรือเปล่าล่ะ

หรือแค่ แรงๆ ก้พอ ?

Comment

BTO น่าจะเหมาะสมกับ WorkStation Laptop นะผมว่าใส่ Quadro ไม่ก็ FireGL ทีสบายเลย

Comment

น่าจะเป็น พวกเอาไว้ พอทำงาน พวก มายา 3dmax แล้วไม่กรตุกก้อพอแล้วละครับ เล่นเกมแค่เอาพอ เล่น พวก
          ืnfs ตัวใหม่ ลื่นได้ ก้อน่าจะทำอย่างอื่น ด้าน โปรแแกรม มายา กับ พวก คอมโพซิส ก็พอนะครับ
          แล้วพวก โน้ต บุ๊คนี้สมารถ เปลี่ยนกาดจอ จากอันเก่าที่เราไม่ชอบเปลี่ยนเป็นอันใหม่ได้มั้ยครับ
          แล้วราคาจะแพงกว่า คอมบ้านมั้ยครับ

Comment

Y430/ P7350 29,900 บาท ครับ Ram เป็น DDR3 ด้วยครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

งบนี้ มันซื้อ คอนโด ได้ด้วยหรอ

Comment

Working...
                X