Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก อัพเกรด HDD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก อัพเกรด HDD ครับ

รบกวนช้วยโพส list HDD หน่อยครับ เดิมผมใช้แค่ 80 GB,IDE จำยี่ห้อไม่ได้ครับ format ไปหลายรอบจนเหลือแค่ 72 กว่าๆ + กับ ลง windows vista ก็กินไปและ 10 GB ยังไม่รวมที่จะลง Software อื่นอีก

เห็นเขาเล่น Sata ll กันเยอะ มันต่างยังไงครับ กับ IDE
    เอาแบบ 400-500 GB ราคาย่อมเยาวครับ
    เช็ค spec ผมตามลิ้งเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ที่อยากเปลียนเพราะจะหันมาเล่น MAC เพราะเวลาลงมันมองไม่เห็น HDD IDE เลยอยากเปลียนกับเอาไว้โหลดหนังและเกม

MB มีพอต S-ATA ไหมครับ
    ถ้ามีก็จัดไปเลย HDD S-ATA 500G ประมาณ 2000 บาท

Comment

มีครับ 4x conectores SATA
      นี้ตัวอย่าง MB ผมครับ

Comment

SATAใช้เลยครับเร็วมาก

Comment

แนะนำ Seagate 500GB Barracuda 7200.12 ครับ ใช้อยู่ ก็ดีเลยนะ

Comment

ขอบคุณมากครับ ราคาไม่แพงมาก 2000 B. ก็โอละ

Comment

Working...
            X