Announcement

Collapse
No announcement yet.

พิมพ์งานใน Word2007 แต่เปิดใน Word2003 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พิมพ์งานใน Word2007 แต่เปิดใน Word2003 ไม่ได้

ตามหัวข้อน่ะครับ ผมพิมพ์งานที่บ้านซึ่งใช้ Word2007 แต่พอเอามาเปิดกับเครื่องที่ทำงานที่เป็น Word2003 มันเปิดไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ และขอคำแนะนำด้วยครับ

ใน 2007 ต้องเซฟเป็นนามสกุล .doc ครับจะสามารถเปิดนใน 2003 ได้
    หรือไม่ก็ต้องใช้ FileFormat Converters ครับจะสามารถแปลงจาก
    .docx เป็น .doc ได้ครับ

Comment

คนละเวอร์ชั่นกัน word 2003 เวอร์ชั่นต่ำกว่า word 2007 เวลาบันทึก word 2007 จะมีให้เลือกว่าต้องการบันทึกแฟ้มเป็นเวอร์ชั่นใด

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับผม

Comment

ลง Patch ความเข้ากันได้นะ

Comment

เวลาเซฟมันไม่ขึ้นให้เลือกแบบนี้เหรอครับ
            ลองใช้ Windows & Office update ดูครับ
            Attached Files
            Last edited by BoM; 1 Mar 2009, 12:45:19.

Comment

Working...
            X