Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ BenQ S57 ครัยใช้แล้ว มันเป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อ BenQ S57 ครัยใช้แล้ว มันเป็นไงบ้างครับ

กำลังจะซื้อ BenQ S57 ใครใช้แล้ว มันเป็นไงบ้างครับ

แอบมาแก้ละ ส่วนชื่อกระทู้แก้ไม่เป็นครับ
    Last edited by Spectre; 29 Mar 2009, 16:17:43.

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=427806

Comment

เครื่องมันแรงจริงๆครับ เห็นแล้วน้ำลายไหล อยากได้มากกกก
      แต่มันติดตรงที่ว่า มีคนบอกว่าประกันไม่ค่อยได้เรื่อง
      สภาพเครื่องก็ไม่ค่อยทนทาน
      ไม่รู้ว่าจะทนมือผมได้นานสักเท่าไหร่

ลังเลอยู่ครัยว่าจะซื้อดีป่าว หรือว่าหันไปเล่น ASUS ดี

มีความเห็นยังไงก้อบอกๆกานนะครับ ไว้ใช้ในการตัดสินใจ

Comment

ถ้ารู้จักรักษานิดนึง ยี่ห้ออะไรก็อยู่ทนทั้งนั้นครับ
        ผมว่าS57 ตอนนี้คุ้มเงินสุดแล้วล่ะ CPUแรง การ์ดจอแรง คีย์บอร์ด Full มีNumpad

Comment

Originally posted by Spectre View Post
          เครื่องมันแรงจริงๆครับ เห็นแล้วน้ำลายไหล อยากได้มากกกก
          แต่มันติดตรงที่ว่า มีคนบอกว่าประกันไม่ค่อยได้เรื่อง
          สภาพเครื่องก็ไม่ค่อยทนทาน
          ไม่รู้ว่าจะทนมือผมได้นานสักเท่าไหร่

ลังเลอยู่ครัยว่าจะซื้อดีป่าว หรือว่าหันไปเล่น ASUS ดี

มีความเห็นยังไงก้อบอกๆกานนะครับ ไว้ใช้ในการตัดสินใจ

ประกันดีกว่าเอเซอร์และhp อะคับ

มีปัญหาก็ฝากพนักงานเบนคิวในคลับเบนคิวตามลายเซ้นผมที่ช่วยตอบตามเรื่องให้ได้(เหมือนพันทิพ)

Comment

คนเราคงไม่ได้ใช้ของได้ทนเท่ากันทุกคนหรอกคับ ถ้ากะจะลุยจริงๆไป thaidellclub เลยคับ แล้วจะรู้ว่าถ้าเราพลาด หรือแจ็คพอตๆด้ตัวหลุด qc มา ก็ไม่มีอะไรให้กังวลใจแม้แต่น้อย

Comment

ถ้าเน้นทน serviceดี ประกันเยี่ยม ไม่เน้นเล่นเกมส์หนักๆ(ยกเว้นงบไม่จำกัด) = ให้ไปเล่น Dell หรือ Lenovo

ถ้าเน้นแรงแบบคุ้มราคา เน้นเล่นเกมส์หนักๆ ไม่เน้นserviceและประกัน = S57โลดครับ (หรือจะ S42 ก็ได้ถ้าเน้นพกพา แรงเหมือนกันครับ^^)

Comment

ถ้ารู้จักรักษานิดนึง ยี่ห้ออะไรก็อยู่ทนทั้งนั้นครับ
                ผมว่าS57 ตอนนี้คุ้มเงินสุดแล้วล่ะ CPUแรง การ์ดจอแรง คีย์บอร์ด Full มีNumpad
                - - ใครสอนให้ซื้อ notebook เเล้วดูสเปคครับ ไปตบกระบาลทีนึงเลยนะ

Comment

ไม่ดู spec แล้วดูอะไรเหรอคับ ??

Comment

ผมก็เห็นด้วยกับ S57 นะครับ
                    เสป็คดีจริงๆ เรื่องความคงทน เสถียรภาพ บริการหลังการขาย
                    เท่าที่มองจาก S42 ของเพื่อนๆผมและเพื่อนๆในบอร์ด ก็รู้สึกว่าไม่เลวเลย

แต่ก็อาจจะมีกรณีพลาดท่าอย่างคราว S41 อยู่บ้าง
                    ยังไงก็ต้องรอบคอบในการบริโภคสินค้าหน่อยนะครับ
                    ลองไปดูสินค้าด้วยตาตัวเอง จับแตะว่าคล่องมือไหม
                    อ่าน Review มากๆ และหาข้อมูลต่างๆเท่าที่จะหาได้ดูครับ
                    ราคาเครื่องมิใช่ถูกๆเลย ได้มาทีเราต้องให้มันอยู่กับเรานานๆ

( นอกเรื่อง ) ตอนผมเลือกเครื่องของ Fujitsu ก็ไว้วางใจในแบนด์
                    พอสวควร แม้เครื่องจะแพงกว่าชาวบ้านเค้า แต่ได้มาก็สบายใจ
                    ไร้ปัญหาจุกจิก ถนอมมันอย่างดีเลย ก่อนหน้านี้เคยใช้
                    Compaq ขนาดอยู่ในช่วงที่เค้าว่าดีที่สุด ก็ยังมีปัญหานู่นนี่บ้างบ่อยๆ
                    จับ HP ของเพื่อนก็พังอีก อืม. . น่าคิดๆ
                    Last edited by pattyna; 29 Mar 2009, 02:00:37.

Comment

พกไปไหนเหรอเปล่าครับ อย่าลืมดูน้ำหนักนะ

Comment

Originally posted by Apolly View Post
                        - - ใครสอนให้ซื้อ notebook เเล้วดูสเปคครับ ไปตบกระบาลทีนึงเลยนะ
                        ดูกล่องละมั้ง

Comment

มีคนขาย BenQ ด้วย อิอิ ขาประจำ

Comment

Originally posted by Spectre View Post
                            กำลังจะซื้อ BenQ S57 ครัยใช้แล้ว มันเป็นไงบ้างครับ
                            กรุณา ใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ ช่วยกันหน่อย

ขอบคุณครับ อิอิ

Comment

อ่อ ขออภัยเป็นอย่างยิ่งขอรับ เผลอขอรับ

Comment

Working...
                              X