Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอกเทคนิค ใส่ ccf กับ am2+ หน่อยครับ เเข็งมากเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอกเทคนิค ใส่ ccf กับ am2+ หน่อยครับ เเข็งมากเลย

หรือเค้าจงใจทำให้เเข็งยังงั้นครับ ผมกดอยุ่เกือบ ชั่วโมง กว่าจะลงครับ

ขออีกคำถาม ถ้า ผม โมสายเสียบพัดลม สัก3ตัว มาเสียบไว้ที่ช่องต่อพัดลมอันเดียว ของเมนบอร์ด จะทำให้ มันเเย่งไฟ กันเเล้วพัดลมหมุนไม่เต็มมั้ยครับ

น่าจะเเย่งไฟนะคับ ถ้าไม่เเน่ใจ รอผู้อื่นมาตอบดูล่ะกัน

Comment

ไม่มีใครใช้เลยเหรอ

Comment

Originally posted by paragolf29 View Post
        หรือเค้าจงใจทำให้เเข็งยังงั้นครับ ผมกดอยุ่เกือบ ชั่วโมง กว่าจะลงครับ

ขออีกคำถาม ถ้า ผม โมสายเสียบพัดลม สัก3ตัว มาเสียบไว้ที่ช่องต่อพัดลมอันเดียว ของเมนบอร์ด จะทำให้ มันเเย่งไฟ กันเเล้วพัดลมหมุนไม่เต็มมั้ยครับ
        ระวังไหม้นะครับ พัดลม3ตัวก็กินกระแส 3 เท่า

แล้วจุดที่เชื่อมต่อสายมันก็จะร้อนกว่าที่อื่น

Comment

ผมใช้อยู่ครับกว่าจะใส่ได้ก็เกือบชั่วโมงเหมือนกันตอนนี้ไม่กล้าถอดออกเลย 555+

Comment

สำหรับขั้วต่อสายพัดลม
            ต้องดูก่อนครับว่า สามารถจ่ายกระแสไฟได้สูงสุดเท่าใด
            หากพัดลมที่นำมาพ่วงรวมกัน มีค่ากระแสรวมไม่เกินที่ MB สามารถจ่ายไฟได้ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
            แต่ถ้าเกิน ก็อาจทำให้ MB เสียหายได้

Comment

ว่าจะลองเหมือนกัน อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ เเล้วเราดูได้ไงครับ ว่า ตัวจ่ายไฟพัดลมมัน รับได้เท่าไหร่ คู่มือมีบอกมั้ยครับ

Comment

Working...
                X