Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการภาพที่ได้จากในฉากหนึ่งของหนังเรี่องนั้นต้องทำอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการภาพที่ได้จากในฉากหนึ่งของหนังเรี่องนั้นต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ให้เป็นไฟล์ภาพjpg หรืออื่นๆที่ acdsee สามารถเปิดดูได้
    ทำไ้ด้ไหมครับสอนหน่อยครับ

โดยไม่ต้องมีกล้องถ่ายรูปนะครับ!

Comment

พวกโปรแกรมดูหนังอย่าง power DVD ก็มีไอคอนรูปกล้องถ่ายรูปให้จับเฟรม (capture) ที่เราต้องการได้นี่ครับ สามารถกำหนดให้เซฟไปไว้ในโฟลเดอร์ที่เราต้องการได้ด้วย
      Last edited by O-Man; 5 Oct 2006, 20:38:31.

Comment

ผมก็ใช้วิธีเดียวกันครับ capture ด้วย powerDVD
        โดยอาจต้องไปตั้งค่าใน advance->snapshort
        สำหรับผมเลือกเป็น capture to file แล้วก็เลือกที่เก็บ
        แล้วก็ตั้งค่า key ลัดในการ แคป ก็เสร็จพิธีการ
        หรืออาจตั้งค่าขนาดรูปด้วยก็ได้ครับผม

Comment

Working...
        X