Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B Extreme Striker กับเรื่องแรม 1066Mhz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B Extreme Striker กับเรื่องแรม 1066Mhz

ไม่ทราบว่า เมนบอร์ดรุ่นนี้ ถ้าจะใช้แรม 1066Mhz แต่บอร์ดมันรับรองได้แค่ 800 ถามว่าจะถ้าใช้ cpu e6600 จะต้อง oc เท่าไหร่ครับถึงได้ค่า fsb สูงถึง 1066

เล่นตัวแรงเลยน่ะท่าน

Comment

ไม่มีใครใช้รุ่นนี้กันเลยแฮะ

Comment

ท่านจะถามอะไรครับ ผมงง

ถ้าจะให้ CPU วิ่ง FSB 1066 มันก็วิ่ง FSB 1066 อยู่แล้วครับ

แล้วถ้าจะให้แรมวิ่ง 1066 ก็ไม่ต้อง OC ซีพียูเลยครับ

ยิ่งถ้าเป็น Strike กดเลขเอาได้เลย ง่ายมากๆ

Comment

คืองี้ครับ ผมจะถามว่า ปกติ เมนบอร์ดรุ่นนี้ มันรองรับแรม ขนาดสูงสุดแค่ ddr2 800Mhz ใช่มั้ยครับ คือถ้าผมจะเอาแรมขนาด 1066 มาใส่ มันก็จะวิ่งแค่ 800 ถูกต้องมั้ยครับแล้วถ้าผมอยากให้มันวิ่งไปที่ 1066 เนี่ยผมต้องลากไปที่เท่าไหร่ครับ

Comment

ท่านก็ลากแรมไป 1066 ไงครับ

ถามซะผมงง

Comment

ตามนั้นเลยครับ เพราะ MB ตัวนี้ลาก Ram กับ CPU แยกกันได้อยู่แล้วโดยเลือก Unlink นะครับ

Comment

sig ข้างบนทำผมนึกว่ามีแมลงไต่จอ

Comment

^
                  ^
                  ^
                  เหมือนกัน

Comment

Working...
                  X