Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้เรื่องการซื้อของจากต่างประเทศมาช่วยตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้เรื่องการซื้อของจากต่างประเทศมาช่วยตอบหน่อยครับ

ผมจะสั่งซื้อ ram 1 คู่ พอดีผมมีเพื่อนอยู่อเมริการนะครับ อยู่รัฐ la ผมจะให้เพื่อนซื้อให้ แล้วเวลาส่งนี่ต้องส่งแบบไหนอะครับ แล้ว fedex กะ dhl แบบไหนถูกกว่ากันครับ ราคาแรมประมาณ 8700 นะครับ แล้วผมจะโดนศุลกากร โดนภาษีประมาณเท่าไรอะครับ

แรมประมาณ 8700 บาท ถ้าบวกนู่นบวกนี่ พอมาถึงเมืองไทย (ผมอยู่จังหวัดนนทบุรี) จะเป็นเท่าไรอะครับ ถ้าคุ้มจะได้ซื้อ ถ้าไม่คุ้มก็จะได้ซื้อเมืองไทย

fedex กะ dhl เสี่ยงโดนภาษีครับ แนะนำ USPS ดีกว่า ราคาพอๆกันสั่งมาหลายรายการไม่เคยโดนครับ ผมสั่ง RAM 1 คู่ ค่าส่ง 34.99 USD แบบ express international มี tracking number และประกันของหายครับ ถ้า priority จะถูกกว่าประมาณ 10 USD ช้ากว่าไม่มี tracking number และประกัน

Comment

ถ้าผมส่งแบบ usps นี่ค่าส่งจะ 34.99 เท่าคุณป่ะครับ แล้วเรื่องภาษี + ศุลกากร หรือค่าอื่นๆ ผมจะโดนค่าอะไรอีกอะครับ นอกจากค่าส่ง 34.99

เอ่อ แล้ว usps นี่ผมต้องให้เพื่อนผมทำไงอะครับ เริ่มตรงไหน อะไรยังไง รบกวนด้วยครับ

Comment

ไม่ต้องเสียแล้วครับ 34.99 คือค่า shipping + packing รอไปรษณีย์มาส่งที่บ้านครับ เวลาส่งจะมีให้ติ๊กประเภทของที่ส่งให้เลือกเป็น gift 99% ไม่โดนสุ่มตรวจเก็บภาษีครับ เรื่องการส่งแล้วก็สถานที่เข้าดูตาม link นี้ครับ http://www.switchboard.com/usps.1355...x.htm?mem=1355

Comment

ผมว่าซื้อของคอม ไม่ได้คุ้มเล้ย ราคาต่างน้อย ซื้อไทย+ประกันดีก่า

ผมฝากน้องซื้อแต่พวกเส้ือผ้าเนี่ย รอมันกลับมาซักทีจะได้ใส่ เทห์มากมาย อิอิ

ทีแรกก็ว่าจะซื้อก้าดจอด้วย ดูราคาไม่เวิกจิงๆอ่ะงับ

Comment

แต่ที่ต่างประเทศมันก็มีของบางอย่างที่หาในไทยไมได้นา

เพิ่มเติมนิดนึงถ้าผิดขออภัย

ที่USA ร้านที่ขายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์แยกแบบพันทิพมันไม่ค่อยมีนิ

คนที่เค้าเล่นคอมประกอบส่วนใหญ่จะสั่งซื้อทางเว็บที่จ่ายด้วยบัตรเครดิตแล้วจึงนำมาส่งให้

Comment

Working...
            X