Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีปัญหาครับ ใครช่วยได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีปัญหาครับ ใครช่วยได้

คือว่าคอมผมมันเป็นไรไม่รู็คับ อินเตอร์เน็ตใช้เเปปนึง มันก้อปิดตัวเอง เมื่อก่อนก้อใช้ได้อยุ่ ทั้งที่อินเตอร์เนตไม่มีปัญหาอะไร(เเลนมาจากอีกเครื่องในบ้าน) เเล้วเวลาเปิดโปรเเกรมต่างๆ มันก้อใช้ได้เเปปนึงเเล้วก้อปิดตัวเองเลยอ่ะคับ พิมๆงานอยุ่มันก้อปิดตัวเอง เเต่ว่าคอมก้อยังเปิดอยุ่ ไม่ได้ดับตามไป
    เวลาเล่นเกมก้อเล่นได้ตาม ปกติ พี่ผมว่าผมว่าเล่นเกมมากไป เเล้วก้อโหลดเกมจาก บิทคอมเมทมากไป
    อยากรุ้ว่ามันเกี่ยวกันไหม เกิดจากอะไร มีวิธีเเก้ยังไง ช่วยด้วยคับ

ถ้าเครื่องไม่ OC ก็ตัดปัญหาเรื่องความเสถียรของ HW ออกไปก่อน
    ต่อมาคงได้มาเช็คเรื่อง SW อาจมีไฟล์ระบบเกิดอาการ error หรือเครื่องอาจมีไวรัสมาเยี่ยมเยียน
    ลองขำๆด้วย antivirus หรือ antispyware จัดการมันไปพลางๆซะก่อน
    หากเหนือบ่ากว่าแรงจริงๆคงได้ใช้ท่าไม้ตายด้วยการลง OS ใหม่ซะแว้วววว .... หุหุ

Comment

อยากหาย เอาคอมไปวางไว้หน้าบ้านครับ เดี๋ยวก็มีซาเล้งมายกไป หายชัวร์ๆครับ ^^

Comment

เป็นนานยังล่ะ ถ้าไม่กี่วันก็ restore กลับโลด

Comment

เป็นมา 2สัปดาห์เเล้ว พี่ไม่ยอมฟอร์เเมต เครื่องไม่น่าจะโอเวอร์คล็อคนะ ไวรัสก้อสเเกนเเล้วมันไม่มีไรเกิดขึ้น ผมอยากรุ้ว่าเเค่เล่นเกมทำให้ระบบมันเสียเลยหรือไง

Comment

เวลาลงเกมอยุ่ดีๆมันก้อปิดไปทั้งๆที่ยังไม่เสด สันดานมากเลยคับ

Comment

Working...
            X