Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีลง Driver EVGA9800GTX+ [ Driver181.22 ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีลง Driver EVGA9800GTX+ [ Driver181.22 ]

เผื่อหลายท่านที่ อยากใช้ Driver ตัวใหม่แล้วไม่สามารถลงได้นะครับ
    ผมได้ไปเจอวิธีแก้ให้ลง Driver ได้จากเวปของ EVGA ครับ

สิ่งที่ต้องมีครับ
    1.Driver 181.22 http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us
    2.โปรแกรม Sweeper จากนี่ครับ http://www.guru3d.com/category/driversweeper/

ขั้นตอนครับ
    1.Uninstall Driver ตัว Nvidia ออกให้หมดครับ
    2.ลงโปรแกรม Sweeper ครับ
    3.รีสตาร์ท เครื่อง เข้า Safe Mode ครับ
    4.เปิดใช้โปรแกรม Sweeper ติ๊กถูกในช่องPhsyx กัะบ Nvidiaครับ
    5.ลง DriverNvidia181.22 รีสตาร์ทจบครับขั้นตอนครับ

ผมลองทำแล้ว สามารถใช้งานได้ตามปรกติครับ

พอดีผมลงแบบธรรมดาไม่ได้นะครับ ใช้ EVGA 9800 GTX+ ตัวที่มีช่องเสียบไฟเพิ่มช่องเดียวนะครับ ผมติ๊กหมดก็ไม่เจอปัญหาแต่อย่างใดครับ เสียงก้ออออกเหมือนเดิม ขออภัยจริงๆแก้ไขแล้วครับ

ผิดพลาดประการใด บอกได้ครับจะได้แก้ไขให้ถูกต้อง
    Last edited by natapolnd; 11 Feb 2009, 21:25:08.

โอ้ๆ ขอบคุณครับ กำลังมีนๆ เลย

Comment

มันจะต่างกับลงแบบธรรมดาตรงไหนบ้างครับ

Comment

อืม ดันๆ เผื่อท่านที่ลงไม่ได้
        ของผมลงไม่ได้ ก็จะใช้ไฟล์ nv_disp.inf ที่เตรียมใช้ Crack หิหิหิ (ใช้สูตร Note Book) ใช้ผลทุกตัว

Comment

โถ พ่อคุณ ผิดแล้วครับ

ขั้นตอนที่4 ให้เลือกติ๊กออกเฉพาะ nvidia display ครับ มันจะลบค่าตกค้างของdriver nvidia ออก

หากคุณติ๊กออกหมดนะ สมมุติว่าเครื่องคุณใช้Sound realtek onboardกับ Physx driverหรือsound creative มันก็จะลบregis ของonboard กับ physx ออกไปด้วย ทั้งๆที่สองตัวนี้มันไม่เกี่ยวกันเลย ออกไปเครื่องก็มีปัญหาอยู่ดี

ATI ก็ทำแบบนี้เหมือนกันครับ ติ๊กออกเฉพาะที่เราลบออก อย่าไปติ๊กออกหมด เดี๋ยวปัญหาจะหนักไปใหญ่

Comment

ทำไมบางคนลงผ่าน setup แบบปกติ บางคนไม่ได้หละคับ

ผมลงแบบปกติได้นะ - -*

Comment

ผมก็ไม่ได้ครับ

แต่ตอนนี้ได้แล้ว แค่้ เอาไดร์เวอร์การ์ดจอที่มี ออกให้หมด แล้วก็ลงใหม่ แค่นี้ก็ได้ละ
              หรือตอนลงวินโด้ก็ไม่ต้องเอา่ไดร์เวอร์การ์ดจอ

แหล่มเลย อิอิ

Comment

อืม..เป็นประโยชน์

Comment

จริงๆติ้กแค่ Phsyx กัะบ Nvidia พอครับ เพราะถ้าท่านติ็กหมดได้ลบไดร์เวอร์ Sound ท่านไปด้วยแน่ครับ

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
                    จริงๆติ้กแค่ Phsyx กัะบ Nvidia พอครับ เพราะถ้าท่านติ็กหมดได้ลบไดร์เวอร์ Sound ท่านไปด้วยแน่ครับ
                    อันนี้ถูกต้อง คนไม่ได้อ่านด้านล่างก้อเวนกำไปเนอะติ๊กหมด

Comment

ขออภัยครับเด๋วแก้ไข

Comment

Working...
                      X