Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ router wireless ทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ router wireless ทีนะครับ

คือจะซื้อตัวใหม่อะครับเพราะตัวที่บ้านสัญญาณมันขึ้นไม่ถึงบนบ้านซะเท่าไร (แค่ 2 ชั้น)

คือตัวเก่าใช้ Billion BIPAC 5102GR2 ที่มันมาพร้อมกับตอนติด ADSL ของ True อะครับ

ถ้าเปลี่ยนเป็นตัวใหม่จะใช้ของอะไรดีอะครับ? แล้วก็ถ้าซื้อตัวใหม่ต้องเซ็ทค่าอะไรรึเปล่าครับ?

ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากครับ...

หลายคนเข้ามาคงแนะนำของ linksys แน่เลย

แต่ผม แนะนำ micronet sp3367N หรือ sp3368 ครับ

สำหรับ belkin ลองหาดูนะครับ ตัวนี้ตัวแรง แต่แพงเหมือนกัน micronet ถูกว่า สัญญาณแรงเหมือนกัน

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Billion BIPAC 5102GR2 มันเอาไปจูนได้ไหมครับให้สัญญาณมันแรงกว่าที่เป็นอยู่

รึว่าซื้อใหม่ไปเลยจะดีกว่า...

Comment

linksys WAG200a 2 พันกว่าได้

นิ่ง เปิดมาจะปีแหละ ไม่เคยปิด ไม่เคยหลุด 3 บ้านชั้นสบายๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เดียวอีกซะพักจะไปถอยใหม่แล้ว...

Comment

660hw ก็ไหวมั้ง all in one เลย

Comment

แวะมาอ่าน

Comment

แวะมาดู โดนฟ้าลงไปแล้วกำลังหาใหม่เลย

Comment

Working...
                X