Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับเสียงไน windows คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับเสียงไน windows คับ

เวลาคลิกโฟเดอร์หรือเปิดโฟเดอร์อะไรต่างๆๆมันไม่มีเสียงอะคับ
    อยากไห้มันมีเสียงอะคับ

หมายถึงเสียง ติ๊กๆ หรือ คลิ๊กๆ เวลาเราดับเบิ้ลคลิกเข้าโฟล์เดอร์หรือไดร์ต่างๆรึเปล่าครับ
    ถ้าใช่ให้ลองเข้าไปดูตามนี้นะครับ

1. กด Start เลือก Control Panal
    2. กดเข้าที่ Sounds , Speech , and Audio Devices
    3. เลือกเข้าที่ Sounds and Audio Devices
    4. มันก็จะเด้งหน้าต่างขึ้นมาตามรูปด้านล่าง ให้เราไปที่แถบ Sounds

5. จากนั้นก็มาดูที่กรอป Sound scheme : ให้เราดูว่ามมันขึ้นเป็น No Sounds หรือเปล่า
    6. ถ้ามันเป็น No Sounds ก็ให้เราทำการเปลี่ยนมันเป็น Windows Default ซะ
    7. จากนั้นก็กด ok ด้านล่าง แค่นี้เสียงก็น่าจะกลับออกมาแล้วนะครับ

ลองทำดูก่อนจ้า

Comment

ก็ยังไม่มีอยู่ดีคับ ไม่เป็นไรคับ ขอบคุนมาก

Comment

Working...
      X