Announcement

Collapse
No announcement yet.

nb ผมลง xp มาให้ถ้าจะเปลี่ยนเป็น win7 จะดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nb ผมลง xp มาให้ถ้าจะเปลี่ยนเป็น win7 จะดีไหมครับ

nb ผม compaq cq45 316tx ลง xp มาให้ครับ ใช้งานก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่อยากเปลี่ยนเป็น win 7 จะดีรึป่าวครับ เห็น ms โฆษณาไว้ว่า win7 กินเครื่องน้อยกว่า xp

ต้องดุว่าสเปกเครื่องรองรับหรือป่าว ไม่แน่ใจเกี่ยวกับไบออสของโน๊ตบุ๊กด้วย

้ถ้าในกรณีที่ซื้อเครื่องแล้วมีวิสต้าติดมาก็ลงได้ไม่มีปัญหาจ้า

Comment

ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

Comment

ไม่ดีอ่ะครับ
        ลง xp มาให้ก็ดีอยู่แล้ว แต่ถ้าชอบอะไรใหม่ๆ ก็ลองๆดูไม่เสียหลาย

แต่ผมว่าใช้ xp เร็วกว่าอยู๋แล้ว
        จริงๆ 7 มันไม่ได้เร็สกว่า xp เลยครับ
        อ่อ windows ที่มากับโน๊ตบุคน่ะ ที่เค้าลงมาให้ ห่วยแตกครับ เพราะมันลงอะไรมาให้ทำให่หน่วง
        เรามาเองใหม่เองดีกว่าครับ ลื่นขึ้นเยอะ แถมยังไม่มีปัญหากับโปรกรมลิขสิทธิ์อีกด้วย

Comment

ลองเทสกันไปก่อนรอตัวเต็มอีกที อิอิ

Comment

Working...
          X