Announcement

Collapse
No announcement yet.

NBยี่ห้อAcer มันเลวร้ายมากเลยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NBยี่ห้อAcer มันเลวร้ายมากเลยเหรอครับ

ทำไมผมบอกจะซื้อAcerมีแต่คนขัด บอกว่าประกอบไม่ดี วัสดุห่วย เครื่องrestartเอง แล้วผมจะเลือกอะไรดีมีงบไม่เกิน 26000 ถ้าAcerไม่ดี AsusกับCompaqอันไหนดีกว่า ขอคำแนะนำด้วยพอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมเท่าไร ขอบคุณครับ

เอาอัลซุสคับประกันบริการดีแถม2ปี

Comment

ถ้ามีตัวเลือกอื่นแล้วก็เอายี่ห้ออื่นได้
      ส่วนตัวผมงบน้อยก็ต้องใช้ acer นั้นละ ^^
      ราคาไม่แพง ก็หมั่นดูแลเอาเองมั้ง (คีมล๊อก บล๊อกหัวเทียน ปะแจเลื่อน) เครื่องมือพร้อม 555+

Comment

แน่นอนครับว่า คุณภาพตามราคาครับผม
        ถ้าท่านซื้อของถูกแล้วไม่รักษา แน่นอนครับ
        ว่ามันจะต้องมีปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นจากการใช้งาน
        อย่างแน่นอน และเนื่องจาก ACER มันถูก
        คุณภาพก้อเลยต่ำลงไปด้วย พอคนใช้เยอะ
        ก้อมีพวกไม่รักษาของเยอะดังนั้น มันจึงมีปัญหาเยอะครับผม

Comment

ผมว่าก้็ไม่ได้เลวน่ะคับ รุ่นใหม่ๆนี้งานประกอบไม่เลวเลย มี 4520 อยู่ผมว่างานประกอบแน่นดี ส่วนตัวคิดว่าสมราคาคับ

Comment

รุ่นที่เป็น gemstone ก็โอเคนะครับ

เมื่อเทียบกะตัวบอดี้เก่า อันที่เป็น Gemstone ดีกว่าเยอะครับ

แต่ว่ามันหนาไปหน่อย

^^

Comment

ผมว่าก็โอเคนะคับ เคยไปจับๆอยู่

แต่ร้อนเหมือนกัน นอกนั้นก็ออกแบบสวยดี

Comment

ผมว่าเอเซอร์ตัวบอดี้ใหม่นี้ดีกว่าตัวเก่าเยอะเลยนะครับ งานประกอบก็ดี แต่ว่าคุณภาพเครื่องภายในนั้นเป็นยังงัยผมไม่รู้ รู้แต่ว่าตัวบอดี้เก่าคุณภาพอุปกรณ์ภายในสู้แบรนอื่นไม่ค่อยได้และชอบมีปัญหาต้องหมั่นดูแล

ปล.เท่าที่ผมสัมผัสมานะครับ

Comment

หห

2 ปีมานี่เปลี่ยน NB หลายตัวเหมือนกันนะ
                  ไปมาหมดไม่ว่าจะ apple vaio toshiba ตอนนี้มาจบตรง ACER 5920 นี่แหละครับแรงเร็ว เสถียรและทำงานเหมาะกับเราดีครับ ตอนนี้ไม่คิดจะเปลี่ยนแล้วหละครับ

จะบอกว่า Acer โฉมใหม่หลังเต่าโหนกดำ นี่ใช้ได้ดีครับวัสดุงานประกอบดีกว่ารุ่นฝาพับแบนๆเงินๆเยอะ

แต่จะบอกว่าที่ Acer คนเอือมกันเยอะก็จะเป็นซีรีย์ 55xx นี่แหละปัญหาระบายความร้อนการ์ดจอไม่ทันเลยแฮงค์นะผมยังกลัวเลย แต่ทำไงได้เรามันชอบลองของใหม่หนิตอนนี้ใช้ยังไงก็ไม่มีปัญหาเอา riva tuner มาลากเพิ่มอีกนิดก็พริ้วกว่าเดิม ปัญหาจะมีก็แค่เล่นเกมส์นานๆแล้วมันจะร้อนเท่านั้นเอง

หากเอาเข้าจริงๆ Acer รุ่นหลังๆมีปัญหาแต่ driver ครับ ลองไปแอบอ่านซุ้มยี่ห้ออื่นดูสิ มีปัญหามากกว่า Acer ตัวโฉมใหม่เสียอีกครับ ของแบบนี้ต้องมีดวงด้วยครับจริงๆนะ

Comment

Acer โฉมใหม่หลังเต่าโหนกดำ <<< บรรยายซะเห็นภาพเลยน่ะครับ

ของอย่างนี้ผมว่าต้องลองสัมผัสเองกะมือ ถ้าเพื่อนมีเครื่องนี้ก็ของลองเล่นดูหน่อย

ส่วนตัวแล้ว เฉยๆ ครับ ที่ไม่ชอบ ก็ชื่อครับไม่เท่อ่ะ

ปล.แม่เพื่อนยังเรียก เอเซอร์ ว่า อาเช่ งงเลยครับ

Comment

เคยเล่นของเพื่อนอยู่น่ะ 4920G มะเคยมีปัญหาเลยล่ะ
                      มีงงอย่างเดียวเวลาลงไดร์เวอร์ มานให้มาหลายตัวมะรู้จะลงอันไหน
                      (แต่เพื่อนมันชอบให้ลงวินโดสให้ใหม่เรื่อย-*-)

Comment

ถ้าเป็นบอดี้รุ่นก่อน Gemstone ห่วยครับความร้อนสูง แต่ตั้งแต่รุ่นบอดี้ Gemstone ออกมาได้แก้ปัญหาไปเยอะครับ ความร้อนลงความแข็งแรงมีมากขึ้น พัฒนาขึ้นได้ดีกว่าเดิม ตัวเก่าผม 4710G ใช้มา 9 เดือนแล้วเปิดวันนึง 16-18 ชม. ก็ใช้งานได้ปรกติไม่งอแง ล่าสุดผมพึ่งซื้อ 6920G มา แจ่มครับตัวบอดี้แข็งแรงดีฝาพับนี่สุดๆแข็งแรงมาก และความร้อนไม่สูง ใช้โปรแกรมวัด เฉลี่ยที่ 37-40 องศา ในกรณีไม่ได้ทำไรมาก ก่อนซื้อลองไปจับตัวจริงดูก่อนครับ หลังๆมานี่คนบ่นน้อยลงมากกะบอดี้ Gemstone แต่ถ้ารุ่นก่อนห้านี้ ด่ากันกระเจิงไป 7 วัด 7 วาเลยล่ะครับพี่น้อง

Comment

เจ้าของกระทู้โปรดใช้ดุลพินิจพิจรราเอาเองนะครับ ความชอบของคุณเป็นหลัก เอาความคิดเห็นเป็นส่วนประกอบนะครับ เพื่อได้มาซึ่งโน๊ตบุ๊คที่ถูกใจคุณจะได้อยู่กับคุณนานๆ

Comment

2 ปีมานี้ใช้มา 3 เครื่องครับ
                            เครื่องล่าสุดตอนนี้เป็น Acer 5920G ครับ แจ่ม ๆ

Comment

เออใช่ครับ ขึ้นอยู่กับความชอบของคุณด้วยครับ ว่าคุณได้มาแล้ว คุณชอบมั้ย มีฟามสุขกะมันมั้ย

แต่ละยี่ห้อ ก็มีข้อดีข้อเสียของมันในตัวครับ

แต่ผมร๊าก อ๊าสสสสสสสซู๊สสสสสสสสสสสสสส....สสส

Comment

Working...
                              X