Announcement

Collapse
No announcement yet.

OverClock E2140

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OverClock E2140

อยากจะลากซัก 2.0 หน่ะครับ ช่วยแนะนำทีครับ ไม่เคย overclock มาก่อนเลย

ถ้าจะทำเนี่ย ต้องปรับส่วนไหนมั่งครับ ช่วยแนะนำที

E2140
    Asrock Conroe1333 - D667
    RAM KingBox 1024/667*2 5-5-5-15

ทำบีเซลครับ ถ้าใช้บอร์ดดีๆลากได้3.0ครับ
    ถ้าสเปกนี้รู้สึกได้2.6-2.8มั้ง เพราะเพื่อนผมมันใช้สเปกนี้แล้วผมไปทำบีเซลให้

Comment

ถ้าไม่ทำ บีเซล oc จากบอร์ด ธรรมดา จะได้ประมาณเท่าไรครับ
      อยากรู้เหมือนกัน คนที่เคยใช้ แล้วมาบอกหน่อยครับ เอาสัก 2.4-5 ก้อ พอ

Comment

เหมือนกัน

ผมใช้สเป็คเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย อยากรู้เหมือนกันว่า OC ยังไง ( บีเซลมันคืออะไรเหรอ) มือใหม่ครับ

Comment

ปรับ bus เป็น 250 ก็ ได้ 2G พอดีครับ น่าจะได้
          อาจต้องปรับทด ram ช่วยนิดหน่อย ถ้า ram ไปไม่ไหว เป็น FSBRAM = 3:4
          ไม่รู้ board นี้ทำได้เป่า

Comment

ตอนนี้ทดแรม 3:4 ครับ ใส่ Bus 240 MHz เกินนี้ไม่ได้แล้วครับ เปิดไม่ติด

ได้ 1.93GHz

Comment

ทำ bsel เลยครับ แรงกว่า แต่ปลอดภัยครับ

Comment

555+ (แอบขำ Tana Sara จอมแจกเกมส์หัด overclock อิอิ)

Comment

หุหุ ลากมะปายจิงๆ หยอ ++ บวกไฟ ไปยังเอ่ย
                  หุหุ ไม่งั้นก็ Bsel ไปตามท่านอื่นแนะนำเยย

Comment

Originally posted by tana_sara View Post
                    ตอนนี้ทดแรม 3:4 ครับ ใส่ Bus 240 MHz เกินนี้ไม่ได้แล้วครับ เปิดไม่ติด

ได้ 1.93GHz
                    หุหุ สงสัย board ไปไม่ไหวจริงๆ สำหรับ asrock นี้ถ้าไม่ทำ bsel

Comment

ทดแรม 1:1 ปรับบัส 333*8 = 2.66 น่าจะสบายนะครับ

Comment

bsel เลยครับ ไม่ยาก

Comment

ตามด้านบนครับ

Comment

Originally posted by arkhom View Post
                            555+ (แอบขำ Tana Sara จอมแจกเกมส์หัด overclock อิอิ)
                            เหอๆ ไม่มี avatar จำไม่ค่อยได้ tena sara ตัวจริงป่าว หุหุ bsel mod ห้อง
                            General hardware กระทู้ปักหมุดครับ

Comment

ได้ 2.70 ละครับ ทำ besl mod ทดแรม 1:1 (ram bus533)

bus speed 336

แต่ไม่ได้เพิ่มไฟเลี้ยงนะครับ ปรับไม่เป็น Asrock Conroe ไม่รู้ปรับตรงไหน -..-

ปล. Admin itemXP ตัวจริงจ้า

Comment

Working...
                              X