Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ VGA อะไรกันบ้างเล่น Call of Duty4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ VGA อะไรกันบ้างเล่น Call of Duty4

ของผมใช้ ATI 9550 (AGP) 256MB 128bit เล่นรู้สึกว่าเหมือนมันจะ มีหน่วงๆ อะครับ
    สเปก
    p4 2.8/533
    ram ddr1 512/400*2
    HDD 80Gb sata1
    VGA 9550 256MB 128bit
    Board P4P800s-x
    PSU 350v

ต้องปรับอะไรเพิ่มบางครับ (ไม่ค่อยมีความรู้ มือใหม่นะครับ)

แนะนำหน่อยครับ (หรือว่าต้องเปลี่ยนอะไรแนะนำได้ครับ อยากเล่นเกมส์นี้มากกกก)

ขอบคุณครับ

ตอนเล่นเกมส์ ลองดูที่ task manager อ่ะครับ ว่า
    ใช้ cpu เต็ม 100 เปอร์เซนต์รึเปล่า
    แล้วก็ดูที่แรมว่า ใช้แรมไปแค่ไหน ใช้เกินที่เรามีไปรึเปล่า
    ถ้าทั้ง 2 อย่างนี้ใช้ไม่เต็ม 100 เปอร์เซน (แบบว่าเหลือๆ)
    ก็คงเป็นที่ vga แล้วครับ
    สรุปคือ ถ้าอันไหนไม่พอก็เพิ่มอันนั้นล่ะครับ

Comment

ตามลายเซ็นต์ ผม ปรับสุด เท่าที่จะสุดได้ลื่นหัวฟาดพื้นอ่ะครับ

แต่สำหรับของท่านถ้าเปลี่ยนคงต้องยกชุดเลยแหละครับ ถึงจะทำได้ดีอ่ะครับ Y_Y

Comment

hd 2600xt ddr3 ของเขา(HIS) เล่นเดโมได้ไม่มีปัญหา ติดที่มันลื่นไปนิดกะจังหวะลากเม้าลำบากวืดวาดไปหมด
        ต้องปรับ เม้าก่อนถึงจะเล่นเดโมจบ

Comment

ปรับสุดๆ ลื่นหัวแตกตายไปหลายตัว (โดนหมากัด) สำหรับสเปกในลายเซ็นต์ผม

Comment

8800GTS
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

สปาค 7300gt ..... ตั้งค่ากลางๆ

.........................................จบเกมส์มมม

Comment

GF6600 ธรรมดา ก็ใหวครับ เล่นมาละ หุหุหุ
                ปิดทั้งหมด ปรับต่ำสุดๆ

Comment

HD2600XT GDDR3@855/2100 MHz ครับผม
                  ลื่นหัวแตกปรับสุดเปิดหมดยกเว้น AAX4 ที่ 1280*720 ครับผม แต่มันจะช้ามากๆตอนโหลดเปลี่ยนฉากเพราะแรมผมแค่ 1 GB เองแถมแชร์ไปโหลด bit อีกเป็นกุรุด

Comment

ในลายเซ็น ครับ ลื่นหัวแตกเหมือนกาน แต่แอบเสียดายเกมส์มัน สั้นไปหน่อยยังไงไม่รุ 555+

Comment

Sapphire HD2600XT DDR4 256 MB ปรับสุดเล่นสบายๆครับ

Comment

GF7300GTครับปรับได้ไม่แน่ใจว่าสุดป่าวแต่ภาพสวยมากๆ

Comment

Demoใช้7900GSครับ
                          ส่วนตัวเต็มใช้8800GT ลื่นหัวแตกทั้งคู่เป็นเกมส์ที่ดีมากครับ

Comment

Working...
                          X