Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Psu กับ แรม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Psu กับ แรม ครับ

คือตอนนี้ได้ข้อสรุปของ Spec แล้วอ่ะคับ

CPU E2180@3.0 - 3.5 Ghz
    MB GB P31DS3L
    VGA Saphire 1650XT DDR3 256MB
    HD WD OR Seagate 160 Or 250 GB

ถามถึงแรมก่อนน่ะคับ
    หากจะซื้อ Ram บ้านอย่างพวก Kingston เอา Chip ไหนมันถึงจะลากไปอ่ะคับ

เ้รื่อง PSU จากสเปคทั้งหมดถ้าซื้อ Case ของ Delux ที่มี PSU มาให้ 450 WATT Full มันพอจะทำงานไหวไหมอ่ะคับ หรือมีตัวไหนแนะนำบ้างก็แนะนำได้เลยครับ

ขอบคุณครับ ^_^

อีกอย่างแล้วถ้า Clock E2180 ไปที่ 3.0Ghz แล้ว ซิงค์เดิมจะเอาอยู่ไหมอ่ะคับ ขอบคุณครับ

เรื่องชิบแรมนี่บอกยากคับ

psu enermax 460w แล้วกัน คับ^^"

Comment

แค่บัส 600-700 เอง แรมบ้านๆ 667 สบายๆ นะ
      ผมลาก Corsair 667 บ้านๆ ตัวไม่ถึง 1000฿ ไป 900 กว่าๆ แนะ
      Delux 450 WATT น่าจะ OK พอได้ เพราะ VGA ไม่ได้โหดมาก ไม่ได้ต่อไฟเพิ่มด้วย น่าจะอัดได้ ชิวๆ
      จากบัส 200 ไป 300 ซิงค์เดิมไม่น่ามีปัญหา ร้อนนิดหน่อยนั้นละ

Comment

งิงิ G-Skill ไปเลยงับ ถูกแล้วเดี้ยวนี้

Comment

ดันน..

Comment

fyo..

Comment

...

Comment

ตัวนี้น่าสนดี
                DDR2(800) 1GB. KINGBox DDR2 for PC 660 LT. ณ. advice

Comment

ถ้าจะเล่น Kingston หาชิป Hynix ไว้ก่อน แรงครับ

แต่ผมอยากให้เล่น Corsair มากกว่านะ

Comment

Working...
                  X