Announcement

Collapse
No announcement yet.

ipod shuffle 1GB ราคาใหม่ , 2GB coming soon

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ipod shuffle 1GB ราคาใหม่ , 2GB coming soon

หลังจาก apple store ปิดไปและเพิ่งเปิดเมื่อกี๊ ปรากฏว่า

ipod shuffle 1GB ลดราคาลงเหลือ 49$ ซึ่งถ้ามาเมืองไทยแล้วราคาจะประมาณ 1890 บาทครับ

และหน้าเว็บ apple.com ขึ้นประโยคว่า ipod shuffle 2GB coming soon แต่ใน store ยังไม่บอกราคา แต่เดาเอาว่าคงจะ 69$ มาถึงไทยก็จะประมาณ 2700 บาท ครับ

จึงประกาศมาให้ทราบทั่วกัน ส่วนสียังเหมือนเดิมนะ ไม่มีแบ่งแยกเหมือน nano

วะ วะ วะ ว้าว

Comment

ทำไมเค้าไม่ลดราคา พวก classic ลงมั่งอะ อยากได้ แต่ไม่มีตัง

Comment

Originally posted by lazorous View Post
        ทำไมเค้าไม่ลดราคา พวก classic ลงมั่งอะ อยากได้ แต่ไม่มีตัง

สังเกตดูครับ พวก HDD แบบจานหมุน ราคาจะไม่ค่อยลง แต่แบบ flash ราคาจะลงเรื่อยๆ นั่นแหละครับคำตอบ

Comment

49*33+20เปอร์ ค่าส่ง ขายอยู่ในไทยคิดว่าไม่น่าเกิน2พัน สู้ๆ อิอิ

Comment

แล้วเรื่องเสียงและการใช้งานเป็นไงบ้าง

Comment

Originally posted by คิม View Post
              แล้วเรื่องเสียงและการใช้งานเป็นไงบ้าง
              อยู่ในเกณฑ์ดีมากอยู่แล้วครับสำหรับผลิตภัณฑ์ของ Apple.

Comment

มาเมื่อไร จะสอย 55+

Comment

Originally posted by คิม View Post

เรื่องเสียงก็ดีครับ ขึ้นอยู่กับหูฟัง ถ้าใช้ที่แถมมาให้จะเด่นกลางแหลมครับ ถ้าค่อนข้างซีเรียสเรื่องเสียงก็แนะนำให้เปลี่ยนหูฟังครับ

การใช้งานก็เน้นไปที่ความง่ายไม่เรื่องมากครับ ประมาณ play 'n go ครับ เล่นอย่างเดียว เลือกเล่นแบบเรียงเพลงหรือแบบสุ่มได้เท่านั้น (เพราะมันไม่มีจอ)

แบตก็ได้ประมาณ 12 ชั่วโมงครับ ถ้าเปิดให้มันเล่นเฉยๆไม่ไปเลื่อนเพลงไปหน้าถอยหลังบ่อยมากนัก มันจะได้นานกว่านี้ครับเท่าที่ลองดูก็ 15 ชั่วโมงได้

Comment

เมื่อไหร่ nano จะลดบ้างน่า อยากได้ๆ

Comment

nano 8กิ สีแดงถ้าดูไม่ผิด ราคาเท่ากันกับสีธรรมดาแล้วมั้ง

Comment

การใช้งานต่อกับคอม นิต้องลง Driver อะไรไหมครับ แล้วสามารถถ่ายโอนข้อมูลเหมือน Flashdrive ธรรมดาโดยไม่ต้องใช้ Software ช่วยไหมครับ

Comment

การใช้งานต่อกับคอม นิต้องลง Driver อะไรไหมครับ แล้วสามารถถ่ายโอนข้อมูลเหมือน Flashdrive ธรรมดาโดยไม่ต้องใช้ Software ช่วยไหมครับ
                          ไดร์เวอร์ไม่ต้องลงครับ แต่ต้องใช้ซอฟแวร์ iTunes ถ่ายโอนเพลง

Comment

ทั iPhone 16 GB กับ iPod touch 32 GB ที่น่าจะมาพร้อม โปรแกรมใหม่ 5 โปรแกรม กับ iPod nano แสีชมพู ที่เปิดตัวไปเมือวันที่ 14

เอะ ตูตกข่าวปะหระเนี้ย =w=
                            Last edited by Scubawin; 22 Feb 2008, 11:33:59.

Comment

Originally posted by Scubawin View Post
                              ทั iPhone 16 GB กับ iPod touch 32 GB ที่น่าจะมาพร้อม โปรแกรมใหม่ 5 โปรแกรม กับ iPod nano ที่เปิดตัวไปเมือวันที่ 14

เอะ ตูตกข่าวปะหระเนี้ย =w=

ถ้า ipod touch 32GB ละก็ มาแล้วครับ 19XXX

------------

nano 8กิ สีแดงถ้าดูไม่ผิด ราคาเท่ากันกับสีธรรมดาแล้วมั้ง
                              ราคาเท่ากันแต่ที่ไทยไม่เท่าครับ เพราะที่จริงสีแดงเค้าขายกันที่ usa และประเทศที่ร่วมรายการบริจาคเงิน (พูดง่ายๆมี apple store) แต่ของไทยนี่เอาเข้ามาขายกันเองครับ เลยแพงกว่าหน่อย
                              Last edited by tassapon; 22 Feb 2008, 07:36:06.

Comment

Working...
                              X