Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ เรื่อง vga 9800gtx x2 ครับ มันไม่มีสายไฟครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ เรื่อง vga 9800gtx x2 ครับ มันไม่มีสายไฟครับ

ช่วยผมด้วยครับ เรื่อง vga 9800gtx x2 ครับ มันไม่มีสายไฟครับมันแถมมากับกล่องแค่สายเดียว
    แล้วอีกสายที่มันใช้ 8pin นะมันมีขายอะเปล่าครับ ถ้ามีแถวไหนมีขายบ้างครับ หรือว่าต้องซื้อ power ใหม่ครับ ช่วยผมด้วยนะซื้อcardมาเล่นไม่ได้ครับ มีรูปให้ดูด้วยนะ
    Attached Files
    Last edited by autopacker; 15 May 2008, 12:00:56.

ไม่มีใครรู้เลยหรอ กำกำ

Comment

ตอนนี้ใช้ PSU รุ่นอะไรอยู่นะ

Comment

ไม่มีใครรู้เลยหรอครับ สงสัยต้องซื้อ powerใหม่

Comment

ใช้ Power Supply อะไรอยู่อะครับ

Comment

พอเค้าถามแล้วก็ไม่ตอบซะงั้น -*-
            คุณใช้ PSU ของอะไรเหรอ??? เพราะ PSU วัตต์เต็มทุกรุ่นทุกยี่ห้อน่าจะมี สาย8pin มานะครับ ถ้าวัตต์ไม่เต็มมันก็ไม่น่าจะใช้กับเจ้า VGA ตัวนี้ได้อยู่ดี
            ตกลง 9800GTX หรือ 9800GX2 แต่น่าจะเป็น GX2 ใช่มั๊ยที่มี8pin

Comment

8pin อาจจะไม่มีทุกตัวครับ แต่ 6pin มีแน่ๆครับถ้าวัตเต็ม

Comment

แนะนำPSU Thermal Take 600w ขึ้นไปคับ ผมใช้ 600w มี 8 pin คับ

Comment

ผมใช้ ENERMAX LIBERTY 620 W ครับมันไม่มีสายมาให้นะ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                    8pin อาจจะไม่มีทุกตัวครับ แต่ 6pin มีแน่ๆครับถ้าวัตเต็ม
                    ไม่แน่หรอกรับ 6pin Enermax 460 watt dual fan ไม่มีนะ6pin มีแต่ 8pin

ส่วนท่านจขกท. แนะนำเดินดูพันทิพย์ครับเผื่อเจอ รึไม่ก็ลองถาม มีท่านนึงเค้าเดินพันทิพย์ทุกวันอยู่หมวดขายของมือ2 ลองฝากท่านนั้นหาดูได้ครับ

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                      ไม่แน่หรอกรับ 6pin Enermax 460 watt dual fan ไม่มีนะ6pin มีแต่ 8pin

ส่วนท่านจขกท. แนะนำเดินดูพันทิพย์ครับเผื่อเจอ รึไม่ก็ลองถาม มีท่านนึงเค้าเดินพันทิพย์ทุกวันอยู่หมวดขายของมือ2 ลองฝากท่านนั้นหาดูได้ครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

แนะนำลองเดินหาที่ร้าน ant ตัวแทนขาย enermax ถ้าใช้ liberty ถ้าจำไม่ผิด มีขายแยกเป็นเส้นๆ เลยครับ ร้านอยู่ชั้น3 หรือ4 ด้านหลังครับ ส่วนท่านที่บอกว่าenermax 460watt มีสาย 8พิน นั้น เป็นสายที่ใช้ต่อจาก4พินเปล่าครับ เป็นเส้นสั้นๆ ผลว่าเส้นนั้นเอาไว่ต่อลงบอด ที่มี8พินนะครับ ลองดูท่านอื่นด้วย

Comment

ใช้6พินเสียบ2ช่องก็ได้ครับ ลองสอบถามร้านเจไดดูครับ
                          Last edited by sc; 18 May 2008, 18:24:57.

Comment

ผมใช้ Liberty เหมือนกันครับ แต่ของผมมีนี้ึครับ 8 pin ( อาจเป็นคนล่ะ rev.)มั้ง

Comment

ร้าน ANT มีนะ แต่ไม่รู้ราคา ฝากน้องมีนถามได้

Comment

Working...
                              X