Announcement

Collapse
No announcement yet.

heatsink ของ Core2Duo ถอดยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• heatsink ของ Core2Duo ถอดยังไงครับ

จะถอดมาปัดฝุ่นอะครับ แล้ว M/B ASUS P5K-VM ใส่ CPU ที่เป็น 65 nm ได้เหรอครับ เห็นที่กล่องเขียนไว้ Support 45 nm

หมุนที่ล็อกทั้ง 4 มุม ทวนเข็มนาฬิกา มันจะเด้ง ออกจากตัวล๊อก ค่อยถอด.. ใส่คืนก็ หมุนตามเข็มนาฬิกา ไว้ก่อน ค่อยเอา เงี่ยงไปล็อกที่ บอร์ด แล้วค่อยกด ให้มันล็อกทีล่ะ มุม เวลาล๊อกให้ล็อกแบบ ทแยง กัน

Comment

อย่าไปใช้ Heatsink จาก กล่องมันนะคับ
      เคยใช้อ่ะคับ Cpu 60 - 65 เลยอ่ะคับ
      มาใช้ของใหม่ Cpu เหลือ 35 - 45 เองอ่ะคับ

Comment

อืม.. แปลกแฮะ ผมใช้ชุดของมันก็อุณหภูมิ 34-42องศานี่คับ ผมว่ามันเย็นดี เลยถอดพัดลมที่ฝาเคสออกหมด เหลือแต่พัดลมด้านหลัง ดูดเข้าอัน เป่าออกัน อุณหภูมิก็ 34-42เหมือนเดิม งง..

Comment

OC ไป 4.5 Ghz ด้วยคับ
          ลืมบอกไปอ่ะคับ

Comment

-*-ซิ้งเดิมๆ ไม่คลีอก

ก้อเย็นนะ

Comment

Originally posted by Wining View Post
              OC ไป 4.5 Ghz ด้วยคับ
              ลืมบอกไปอ่ะคับ
              เกรียนๆ ไปนอนได้แล้ว เดี่ยวตื่นสาย

แต่ไหนเอามาดูหน่อยดิ 4.5 GHz เนี่ย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                เกรียนๆ ไปนอนได้แล้ว เดี่ยวตื่นสาย

แต่ไหนเอามาดูหน่อยดิ 4.5 GHz เนี่ย

ผมว่า Dekmap ชัวส์ 100%

ปล.คิดเหมือนผมมั้ย??

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                  ผมว่า Dekmap ชัวส์ 100%

ปล.คิดเหมือนผมมั้ย??
                  ผมให้ 1000% เลย

Comment

55 กำลังระบาด

Comment

^
                      ^
                      เกรียนระบาด

Comment

ขอบคุณที่ช่วยตอบ แต่อยากรู้ว่า M/B ASUS P5K-VM ใส่ CPU ที่เป็น 65 nm ได้เหรอครับ เห็นที่กล่องเขียนไว้ Support 45 nm

Comment

4.5 ควันขโมงเลย มั้งน่ะ

Comment

Working...
                          X