Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อแรม bus 1066 สงสัยนิดนึง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อแรม bus 1066 สงสัยนิดนึง

ผมเอามาใช้งานเดิมๆ ไม่ oc ถ้าเอามาใส่แล้วมันจะวิ่งที่ 1066 เลยรึป่าว หรือผมต้องไปแก้ค่าอะไรไม๊ ถ้าแก้ต้องแก้ยังไง ขอบคุณครับ

spec มี
    e6300
    gigabyte ep35-ds3p

ไม่ รันที่บัส 800
    ก็ปรับที่ BIOS ได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไม่ รันที่บัส 800
      ก็ปรับที่ BIOS ได้
      ปรับยังไงครับ ช่วยสอนหน่อยครับ ขอบคุณครับ
      ปล.แต่บอร์ดมันก็เขียนว่ารองรับ ram bus1066 นะ

Comment

บางที ถ้าไม่โอฯ เลย อดใช้บัส 1066 เลยก้อมีนะี ลองดูอัตราทดแรมในไบออส ครับ

Comment

งั้นผมควรใช้ บัส800 CL4-4-4-12 ดีกว่าใช่ไม๊ครับ เพราะว่าเอามาใช้เดิมๆ ไม่ oc

Comment

ดีครับ ถ้ากดได้ต่ำกว่านี้ก็ยิ่งดีเลย

Comment

Working...
            X