Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 เล่น Crysis ปรับ medium หมดยังกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870 เล่น Crysis ปรับ medium หมดยังกระตุก

ไม่ทราบว่าต้องปรับอะไรใน Catalyte เพิ่มรึเปล่าครับ เพราะตอนนี้ใช้ค่า Default อยู่ ใช้ Driver 8.8 ต้องถอยมาปรับ low ทุกอย่าง สเปคเครื่องตามนี้
    AMD 4000x2
    Ram 667 2 x1 gb
    hdd 250 g
    ASUS 3870 ไม่ใช่ตัว TOP
    window XP sp2

ขอบคุณครับ

OC CPU สักหน่อยครับท่าน ให้มันวิ่งสัก 2.8G เกมนี้ ทุกส่วนมีผลหมดเลยครับ ของผม x1950pro ยังได้ meduim + water high ยังไม่กระตุกเลยครับ ที่ 1024*768 แล้วก็ดูด้วยครับใน ccc มันปรับค่า AF AA ให้เราเปล่าครับ บางทีมันชอบปรับให้เหมือนกันตอนลง driver ใหม่ๆ
    Last edited by kingmax; 8 Sep 2008, 10:42:33.

Comment

อยากรู้ เพราะกะลังคิดจะซื้อ 3870 กับ 8800gt
      นั่งรอ

Comment

Originally posted by zar0079 View Post
        อยากรู้ เพราะกะลังคิดจะซื้อ 3870 กับ 8800gt
        นั่งรอ
        8800GT ดีกว่าครับ แรงกว่าด้วย

Comment

8600GT U600 แรม 2G X4800 ปรับกลางได้หมดครับ

Comment

อยากรู้นิยามของคำว่ากระตุกของคุณเป็นยังไง

ขนาด 9600GT รุ่นรองลงมายังได้ขนาดนี้

1440*900 All High ได้ FPS อย่างต่ำประมาณ 40+ ผมว่าลื่นนะเนี่ย

ปล.ไอ้ AA เนี่ยพอเปิดแล้ว ไม่เหงมันจะต่างจากเดิมตรงไหน ลด FPS ไปปล่าวๆ

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
              อยากรู้นิยามของคำว่ากระตุกของคุณเป็นยังไง

ขนาด 9600GT รุ่นรองลงมายังได้ขนาดนี้

1440*900 All High ได้ FPS อย่างต่ำประมาณ 40+ ผมว่าลื่นนะเนี่ย

ปล.ไอ้ AA เนี่ยพอเปิดแล้ว ไม่เหงมันจะต่างจากเดิมตรงไหน ลด FPS ไปปล่าวๆ
              เจ้าของกระทู้ก็โพสต์สเปคไปแล้วนี่ครับ ดู CPU เค้ากับของคุณสิมันต่างกันขนาดไหน

Comment

คาดว่า CPU อาจจะแรงไม่พอปรับ Medium
                oc CPU ขึ้นไปอาจจะช่วยได้

Comment

ค่า AA x4 AF x4
                  ครับ ถ้าปิดจะทำให้ลื่นขึ้นรึเปล่าครับ
                  ต้องปรับ Core กะ Mem รึเปล่า ตอนนี้มัน 777/1126
                  Last edited by watermusic; 8 Sep 2008, 12:06:15.

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                    OC CPU สักหน่อยครับท่าน ให้มันวิ่งสัก 2.8G เกมนี้ ทุกส่วนมีผลหมดเลยครับ ของผม x1950pro ยังได้ meduim + water high ยังไม่กระตุกเลยครับ ที่ 1024*768 แล้วก็ดูด้วยครับใน ccc มันปรับค่า AF AA ให้เราเปล่าครับ บางทีมันชอบปรับให้เหมือนกันตอนลง driver ใหม่ๆ
                    น่าจะ oc CPU สักหน่อยครับหรือไม่ก็ซื้อตัว 5600+ มาใช้ครับ

Comment

ปิดaaในcccด้วยก็น่าจะดีขึ้นน่ะ ผมใช้ตัวนี้อยู่ปรับสุดมีกระตุกบ้างบ้างช่วงโดยรวมถือว่าลื่นดี

Comment

Originally posted by watermusic View Post
                        ครับ ถ้าปิดจะทำให้ลื่นขึ้นรึเปล่าครับ
                        ต้องปรับ Core กะ Mem รึเปล่า ตอนนี้มัน 777/1126
                        นี่แหละครับปัญหา ปิดเลยครับ

Comment

Originally posted by watermusic View Post
                          AA = ทำให้ขอบภาพเรียบ
                          AF = ทำให้ภาพเนียล~*

ดังนั้น ถ้าไม่คิดไรมาก ปิดAAซะ หรือเปิดแค่ x2ก็ได้ครับ ค่อยๆลดดูจะทำให้เกมลื่นขึ้น เพราะAAนี่หล่ะ ตัวกินการ์ดจอเลย

ปล.เครื่องผมCPU x2 5600+, RAM 2GB, VGA HD2600 512MB FPSประมาณ40+(มีตกบ้าง) ที่All Medium ปิดAA/AF

Comment

AF เปิดซัก 4X กำลังดี (มันช่วยให้เ้ท้อเจอร์ใกลๆ ไม่เพื้ยน)
                            แต่อย่าเปิด AA เกมนี้มันเป็นเกมเทพ เปิดไม่ได้

Comment

ตรง Core กะ Mem ไม่ต้องดันเพิ่มใช่รึเปล่าครับ
                              และถ้าแฮฟ 4400x2 เครื่องของพี่มาใส่นี่ดันได้ดีกว่า 4000x2 ตัวเดิมป่ะครับ

Comment

Working...
                              X