Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกคอมให้หน่อยครับงบ15000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปกคอมให้หน่อยครับงบ15000

คือผมมือใหม่มากๆ ยังไม่รู้ว่าอะไรคืออะไรอะครับ

คือจัดสเปกแล้วอธิบายให้ด้วยได้มั้ยอะครับ ว่าไอนี่คืออะไร เอาไว้ทำอะไร

จะได้ไม่โดนหลอกอะครับ

แล้วก้อคอมเอาไว้เล่นเกมครับ เกมพวกcrysisเนี่ยครับ ไม่รู้ว่างบพอรึปล่าวแฮะ

ถ้าไม่พอก้อใส่สเปกที่เล่นcrysisได้ให้หน่อยนะครับ จะได้ขายlaptopทิ้ง

ขอบคุนล่วงหน้าครับ

CPU : AMD ATHLON X2 4800+ 2.50 GHz. 1,920
    Mainboard : ASROCK N61P-S 1,490
    RAM : KINGSTON 1024/800 440 *2 880
    VGA : PowerColor HD4850 PCS+ 512MB DDR3 5,990
    Harddisk : SEAGATE 320/7200 SATA2 1,680
    DVD-RW : ASUS 2014L1T 20X SATA LightScribe 820
    PSU : RaidMax RX-530SS 530W 1,500
    CASE : 800

รวม 15,080 บาท

Comment

VGA กับPSUคือไรอะครับ

Comment

VGA กาดจอ
        PSU พาวเวอร์ซัพพลาย

Comment

แล้วถ้าไปจัดสเปกคอมแบบนี้ ไปซื้อที่ไหนดีครับ

Comment

พันธุ์ทิพย์ เลยครับ ราคาอ้างอิงพันธุ์ทิพย์อยู่แล้ว
            พวก CPU MB RAM HDD VGA DVD มีทุกร้านอยู่แล้ว
            อาจติดตรง PSU แต่ละร้านจะมียี่ห้อไม่เหมือนกัน แล้วแต่ที่เอามาขาย
            อาจเปลี่ยนไปเล่นยี่ห้ออื่นก็ได้ case ก็เลือกเอา

Comment

ขอบคุนครับ

ถ้าพาวเวอซัพพลายไม่มี เปลี่ยนเปนยี่ห้ออื่นราคาพอๆกันก้อได้ใช่มะ

ขอบคุนอีกครั้งคับ

Comment

ก็ต้องลองดู wattอ่ะคับ ขอให้พอๆกันคับ

Comment

ครับ ขอบคุนครับ

Comment

Working...
                  X