Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยซื้ออุปกรณ์คอมพิวเตอร์ ในเว็บThanni.comบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยซื้ออุปกรณ์คอมพิวเตอร์ ในเว็บThanni.comบ้าง

ใครเคยซื้ออุปกรณ์คอมพิวเตอร์ ในเว็บThanni.comบ้างครับ คืออยากถามว่าเคยโดนหลอกไม่ส่งของหรือได้ของไม่มีคุณภาพ หรือเคลมของไม่ได้ เป็นต้น
    คือผมเพิ่งสั่งซื้อ mouse Logitech MX518 ไปวันนี้ อยากได้ของเร็วๆ(โดยไม่รู้ว่าของมีรึป่าว) ก็เลยรีบโอนเงินไป แล้วก็ตอบกลับไปว่าโอนเรียบร้อยแล้ว ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็มีเมลล์ตอบกลับมาว่าได้รับข้อความแล้วกำลังตรวจสอบการโอน และก็ส่งมาอีกติดกันเลย " ว่าของหมด เข้าประมาณต้นเดือนกุมภา " ถ้าของมาจะแจ้งให้ทราบและจัดส่งให้ ผมงี้เซ็งเลย ยิ่งรีบใช้อยู่ด้วย รู้งี้ไปหาซื้อที่พันทิพดีกว่า ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมของหมดก็ไม่บอกในรายการ (รายการอื่นของหมดก็มีบอกบ้าง) รายการนี้ไม่เห็นบอกว่าของหมด แล้วก็แปลกเบอร์โทรติดต่อก็ไม่มี มีแต่ที่อยู่ลอยๆ (ไม่รู้มีจิงรึป่าว) ติดต่ออะไรก็รอคุยได้แต่เมลล์ เซ็งจิงๆ โดนหลอกป่าวไม่รู้ ไงก็ต้องอย่างเดียวแล้ว จะซื้ออันใหม่ก็เสียดายถ้าของมาจิงๆ กลายเป็นมี2อันอีก
    ใครที่เคยซื้อของในเว็บThanni.com แล้วมีประสบการณ์อะไรดีๆ-ไม่ดี ยังไงก็มาเล่ากันบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by takaso; 24 Jan 2009, 00:26:17.

กรรมเลย แต่เวปนี้มันชื่อเสียๆๆอยู่นะหรือผมจำผิดไม่แน่ใจรอท่านต่อไปมาบอก

Comment

เว็บนี้มีชื่อเสียดีมาก

Comment

เว็บในตำนานเลยนะท่าน

ทำไมไม่ไปเดินหาซื้อเองเลยหละ

มาเสียเวลาโอนเงิน แล้วรอรับทำไมหละคับ

เดินเลือกซื้อเอง เผื่อไปเจอรุ่นที่ดีกว่ายังจะสบายกว่าเยอะ

สงสัยท่านคงจะโดนเป็นรายต่อไปแล้วหละ ถ้าภายใน 1 เดือนยังไม่ได้ของ

ตามเลขบัญชีไปเลยท่าน

Comment

ขอให้ได้ของครับ

ถ้าโดนหลอกก็ขอให้ กรรมตามทันคนที่หลอกครับ :>

Comment

เว็บนี้เอาราคามาเป็นตัวล่อหรือเปล่าเนี้ย

ที่อยู่ก็ไม่เห็นจะมี จะไปตามได้ที่ไหนเอ่ย เจ้าของร้านค้า Online Thanni มาดูหรือเปล่า

Comment

เคยซื้อซิลิโคน ของก็ได้ตามกำหลดน่ะ

Comment

ยังมีคนไม่รู้อยู่อีกเหรอเนี่ย

Comment

web นี้เคยซื้อครับ ลำบากก็ตอนติดต่อนี่แหละครับ mail อย่างเดียวไม่สามารถทำอะไรได้เลย

Comment

งานเข้าแล้วครับ เสียตังฟรีอีก ดีนะแค่1300 (ทำบุญตรุษจีนละกัน) แต่เซ็งที่ต้องรอ มันจะมามั้ยเนี่ย จะได้ไปซื้ออันใหม่เลย ไม่น่ารีบเลย พอดีบ้านอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีคนไปหาให้ ก็เลยหน้ามืด ตัดสินใจอยากรวดเร็ว ด้วยความอยากได้เร็วๆ ที่แรกก็เอะใจอยู่ ว่าเสียแล้วจะเคลมลำบาก แล้วไอที่ post แสดงความคิดเห็นในรายการสินค้า แมร่ง ก็โค้ดนานมาแล้ว ปี2005-2007 ว่าทำไม ก่อนจะโอนเงินมันก็มีลางสังหรณ์ไม่ดีหลายอย่าง ตู้ATM ดันมาเสียวันโอน พอเข้าไปโอนในแบง เล่มที่เอาไปทำรายการโอนมันก็ดัน มีเงินไม่พอ ต้องไปเอาเงินมาเข้าถึงจะโอนได้ งานที่ร้านก็ยุ่งแต่ก็ยังจะไปโอนให้ได้ (อยากได้)
                    แล้ววันนี้ก็เพิ่งเห็นกระทู้ด่าความเลวของเว็บThanni.com เค้าโพสกลับมาใหม่อีกรอบ เข้ามาอ่านกระทู้ในเว็ปนี้ก็บ่อยดันไม่เคยเจอ กรรมของเรา อ่านแล้วมันเจ็บเปรี๊ยดถึงกะบาล ทำไม้ ทำไม ไม่มีคนร้องเรียน ส.ค.บ. บ้างนะ

Comment

Working...
                    X