Announcement

Collapse
No announcement yet.

2ZS Vs Digital Music SX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2ZS Vs Digital Music SX

พอดีเพิ่งได้ลอง Digital Music Sx ฟังเพลงเทียบ 2ZS
    แล้วเสียง SX โอเคเลยครับ ^^ ชอบมากกกก....

เลยอยากทราบว่า หากมองหารุ่นที่เป็น Pci Card เสียงแบบ sx
    ต้องไปใช้รุ่นไหนครับ มันเกะกะไปหน่อย แถมยังไปแย่ง
    Bandwidth USB กับกล้อง web cam อีก

รบกวนด้วยนะครับ

Originally posted by shionaey View Post
    เลยอยากทราบว่า หากมองหารุ่นที่เป็น Pci Card เสียงแบบ sx

เหมือน music SX ก็คงมีตัวเดียวล่ะครับ
    Creative X-Fi Elite Pro
    Last edited by nitroboy; 27 Feb 2009, 07:25:43.

Comment

Xonar Essence STX ก็น่าสนนะ

Comment

มอง D2 ดูสิครับ

Comment

ผมก็อย่างเซงอะ

Bandwidth USB กับการ์ดเสียง - - เศร้า

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

แต่ราคา E-lite Pro มัน เมพ เกิน ฟัง sx ไปก่อนหล่ะกัน =='

D2 ยังไม่มีโอกาสได้ฟังเลยครับ ไปดักมือ 2 ต่อ ^^

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
              ผมก็อย่างเซงอะ

Bandwidth USB กับการ์ดเสียง - - เศร้า
              ยังไงเหรอครับ ?

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
                ยังไงเหรอครับ ?

ก็แบบว่า

คือถ้าเราเสียบกล้อง(มีไมท์ในตัว) + ซาว USB

ถ้าเล่น camfrog มันจะให้เราเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง
                ตัวอย่าง

ถ้าเราต้องการเปิดกล้อง เพลงจะไม่ได้ยิน (ผมปรับหมดแล้ว)
                แต่ถ้าเราฟังเพลงกล้องจะไม่ขึ้นมา

******แต่ผมได้ค้นพบวิธีแล้ว ^^

คือให้ลง โปรแกรม ManyCam สะ
                แล้วถ้าเราจะ ฟังเพลง+เปิดกล้องได้

ให้ตั้งค่าโปรแกรม ManyCam ให้ส่องมาที่ Desktop ก่อน
                แล้วเราเข้าห้องนั้น พอหลังจากเข้าไปแล้วให้เลือกโหมดมาที่กล้องเรา

แค่นี้เราก็ ฟังเพลง+กล้องเปิดได้แล้ว แต่ปัญหา กล้องจะมีดีเรา้ช้า ๆ หน่อย

หรือจะเป็นโปรแกรม skype ก็หมดไปปัญหา อิอิ

Comment

Working...
                X