Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคร๊าบบ Sounds And Audio Devices ซ่อนไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคร๊าบบ Sounds And Audio Devices ซ่อนไม่ได้

ช่วยผมด้วยครับทุกท่าน คือผมมีปัญหาอ่าคับ คือตั้งแต่Window Liveผมมีปัญหา ผมก้ลองลบโปรแกรมมันดูหลายครั้งทำหลายวิธีที่หลายท่านในเว็บบอก(ไม่ใช่เว็บของเราเนี่ยนะคับ)พอลองลบดู รีสตาร์ทเครื่องมา แล้วลองไปดูเรื่องเสียงเพราะมันดัง ผมจะไปปรับที่ Sounds and audio Devices ที่มุมขวาล่างแล้ว ปรากฎว่ามันหายไป พอลองเข้าไปดูที่Control Panel แล้วลองย่อดูมันก้ขึ้นอย่างนี้อ่าคับ
    Windows cannot display the volumecontrol on the taskbar because the Volume Control program has not been installed.To install it,use Add/Remove Program in Control Panel.
    ไม่รู้จะแก้ไขยังไงอ่ะคับ วานพี่ๆที่รู้เรื่องนี้ช่วยผมแก้ไขทีนะคับ พ่อผมเค้าจะฆ่าผมตายอยู่แล้ว สงสารผมหน่อยครับ

อยากร้องไห้มากๆเลย Window Live Messengerก้ใช้ไม่ได้ แล้วยังจะมาเรื่องนี้อีก พ่อฆ่าตายแน่ ช่วยผมหน่อยนะครับ

ไป uninstall Driver ของ Sound ทิ้งไปล่ะสิ เอามาลงใหม่ซะ

Comment

จะหาจากที่ไหนได้บ้างอ่ะคับ

Comment

ใช้บอร์ดรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร ล่ะ

Comment

Originally posted by Ammer View Post
          ใช้บอร์ดรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร ล่ะ
          ผมใช้ASUS P5K SE/EPU อ่ะคับ

Comment

Working...
          X